ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะได้ไปวัดแล้ว ดีใจจัง !  (อ่าน 2194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
กราบสวัสดีพี่น้อง ชาวบางพระทุกท่าน พรุ่งนี้ผมจะได้ไปวัดแล้วเป็นวัน พฤหัส ขึ้น 9 คํ่า เดือน 11

รู้สึกดีใจมาก ที่สําคัญผมได้ชวนเพื่อนใหม่ไปอีก 2 คน เพื่อไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และรอรับการยกพาน และความเมตตาประจุยันต์ลงหลังจาก หลวงพี่ หลวงพ่อ

พรุ่งนี้ผมจะไปเช่ารูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือมาบูชา กับสั่งจอง หนังสือประวัติรวมวัตถุมงคล และรอยกพานอีกเช่นกัน

พรุ่งนี้ถ้ามีโอกาส ผมจะไปดูสถานการร์ของวัดมาให้ฟังครับว่า น้ำในแม่น้ำ ถึงไหนแล้ว และถ่ายรูปหลัง ของแต่ละคนมาลงให้ได้ชมกันจร้า :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2554, 08:36:35 โดย Lokness »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พรุ่งนี้จะได้ไปวัดแล้ว ดีใจจัง !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ต.ค. 2554, 12:25:36 »
น้ำในแม่น้ำขึ้นสูงมากครับ แต่บริเวณวัดก็ไม่มีน้ำขังแล้ว แต่พรุ่งนี้ยังไงก็รายงานสถานการณ์ด้วยนะครับ
ขอบคุณท่านLokness ด้วยครับ ที่แนะนำเพื่อนๆ ให้เป็นศิษย์วัดบางพระ ก็ขอให้ได้ของดีกลับมาให้ชมกันนะครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พรุ่งนี้จะได้ไปวัดแล้ว ดีใจจัง !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ต.ค. 2554, 09:14:13 »
เดินทางปลอดภัยครับผม  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ต.ค. 2554, 11:08:34 »
ดีใจด้วยครับตั้งใจแน่วแน่ก่อนไปอย่างนี้ได้กุศลแรง ไว้จะคอยฟังข่าวเรื่องน้ำนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ต.ค. 2554, 01:16:27 »
ไปกลับปลอดภัยครับ รอฟังข่าวเรื่องน้ำเหมือนกันครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ต.ค. 2554, 11:52:10 »
 กลับมาแล้วจร้า เดี่ยวจะเอารูปลงให้ได้ชมกันนะครับ วันนี้ได้รับความเมตตาจาก หลวงพ่อญา เป็นคนสุดท้าย บ่าย 4 โมงกว่าเกือบ 5 โมง แน่ะเห้อๆ เจ็บมั๊กๆ แต่ยอมครับกับของดี  :009:

ส่วนสถานะการน้ำ ดูได้ตามรูปเลยจร้า และวัตถุมงคลตามภาพต่อไป

อีกประมาณ  1 ฟุตครับ น่ากลัวอยู่เหมือนกันนะ เลยถือโอกาสไปนั่งกินร้านอาหารตามสั่งและถ่ายภาพมาให้ศิษย์บางพระทุกท่านทราบกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2554, 12:09:46 โดย Lokness »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ต.ค. 2554, 12:16:17 »

วันนี้ก็ได้รับความเมตตา งบน้ำอ้อยจาก ลพ.นัน/บัวแก้ว ลพ.ญา เกือบบ่าย 5 โมงจะยกพาน 3 ต่อแต่ ลพ.ญาท่านติดกิจธุระครับ ต่อไปจะไปวันไหนอีกจะมาแจ้งให้ทราบจร้า

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ต.ค. 2554, 12:40:21 »
ส่วนวัตถุมงคลนั้น ผมได้ไปเช่า หลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ สีดํา แบบบูชา 5 นิ้ว ปิดทอง เห็นพระท่านบอกว่าทันหลวงพ่อเปิ่น เลยเช่ามาจร้า องค์สุดท้ายพอดี หิหิ แต่เอาขึ้นหึ้งแล้วเน้อ เลยถ่ายมาให้ชมกันจร้า โดยให้ ลพ.ญา เป่า+เจิม ให้ครับ รูปทั้งหมดถ่ายจากมือถือเน้อ อาจจะไม่ค่อยชัดขออภัยจ้ะ  ยังเหลือหนังสือรวมวัตถุมงคลอีกเล่มเดะต้องขอตัวไปสั่งจองล้าครับ   :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2554, 12:54:28 โดย Lokness »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ต.ค. 2554, 01:12:08 »
ขอบใจที่นำรูปมาให้พี่น้องได้ชมจ้า
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ต.ค. 2554, 06:04:58 »
ขอบคุณสำหรับภาพทุกภาพครับ  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"