ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ ขอคำแนะนำจากทุท่านด้วยครับ  (อ่าน 1171 ครั้ง)

ออฟไลน์ husky

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าถ้าจะสักที่วัดบางพระ มีค่าครูเท่าไหร่ครับ แล้วต้องเริ่มจากลายสักอะไรก่อน มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคำ อยู่ไกลครับอยู่ขอนแก่น ขอคำแนะอย่างละเอียดด้วยครับ แล้วมีลายอะไรบางครับ ด้านคงกระพันชาตรี และด้านเมตตามหาสเน่ห์ อยากลงลายหนุมาน มีหนุมานอะไรบ้างครับ แล้วต้องลงยันส์ครู ยันส์อะไรก่อนครับ แล้วสักน้ำมันกับหมึกความขลังความแรงต่างกันไหมครับ   ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ peachfeat

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบว่าถ้าจะสักที่วัดบางพระ มีค่าครูเท่าไหร่ครับ แล้วต้องเริ่มจากลายสักอะไรก่อน มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคำ อยู่ไกลครับอยู่ขอนแก่น ขอคำแนะอย่างละเอียดด้วยครับ แล้วมีลายอะไรบางครับ ด้านคงกระพันชาตรี และด้านเมตตามหาสเน่ห์ อยากลงลายหนุมาน มีหนุมานอะไรบ้างครับ แล้วต้องลงยันส์ครู ยันส์อะไรก่อนครับ แล้วสักน้ำมันกับหมึกความขลังความแรงต่างกันไหมครับ   ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ

สักหมึกกับน้ำมันพุทธคุณ เท่ากันครับ ที่เหลือรอพี่ๆๆท่านอื่นมาตอบครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

สักหมึกกับน้ำมันพุทธคุณ เท่ากันครับ ที่เหลือรอพี่ๆๆท่านอื่นมาตอบครับ
ขอบคุณครับ :053:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อีกอย่างผมเกิดวันพฤหัสควรไปสักวันอะไรครับ :010:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
วันไหนก็ได้ที่เราพร้อม
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วลงยันครูนี้แล้วแต่พระอาจารย์ม่านจะเมตตาใช่ไหมครับ แล้วลายยันอื่นๆละครับต้องสักห่างกันกี่วันหรือว่ามีกฎเกณ์เช่นไรครับ หนุมานคลุกฝุ่นมี คุณเช่นไรครับ

ออฟไลน์ ritman

• ทุติยะ
  • **

ตอบ
ค่า ครู 25 บาทคับ ส่วนดอกไม้ธูปเทียนที่วัดมีจำหน่ายคับ

ส่วนเริ่มสัก ส่วนมากพระอาจารย์ท่านจะให้ยันต์ 9ยอด อะคับ

ส่วนลายมีเยอะคับแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาในการสักแต่ละครั้ง

สักน้ำมันกับหมึกพุทธคุณเท่ากันครับ

แล้วลงยันครูนี้แล้วแต่พระอาจารย์ม่านจะเมตตาใช่ไหมครับ แล้วลายยันอื่นๆละครับต้องสักห่างกันกี่วันหรือว่ามีกฎเกณ์เช่นไรครับ หนุมานคลุกฝุ่นมี คุณเช่นไรครับ

ตอบ
ยันต์ครูน่าจะเป็น 9ยอดนะคับ

ถ้าจะสักลายอื่นก็ต้องยกพานอีกรอบ ส่วนห่างกี่วันนั้นไม่จำเป็นคับแล้วแต่เราสะดวก ถ้าทดเจ็บไหววันเดียว 2-3 ครั้งก็ได้คับ

ส่วนหนุมานคลุกฝุ่นมีพุทธคุณอย่างไรให้ท่านผู้รู้มาตอบและกันนะคับ