ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดประสบการณ์  (อ่าน 1953 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
สุดยอดประสบการณ์
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2554, 10:26:22 »
วันนี้ ก็ นำเสนอสุดยอดเหรียญประสบการณ์ของหลวงปู่ครับ อันนี้ สุดยอดของผมนะครับ เพราะเจอกับตัวเอง หลายครั้ง หลายคาด้วยกัน

ส่วนท่านอื่นมีรุ่นไหนสุดยอดของท่าน นำมาโชว์กัน หรือ บอกเล่าก็ได้นะครับ

สร้อยเส้นแรก ของผมที่ ห้อย ในเส้นนั้น มี3 องค์ ครับ แต่วันนี้ มี มา โชว์ แค่2องค์นะครับ

เพราะอีก 1องค์ ไม่อยู่แล้ว ถอดให้บุคคลที่รักมาก ไปบูชาให้บารมี หลวงปู่ คุ้มครอง

3องค์ที่ว่านี่ ก็ มี เหรียญ Benz ปี36 และ ก็ เหรียญเสื้อเกราะปี33 และอีกเหรียญที่ไม่อยู่ คือ เหรียญหล่อสร้างสะพาน เนื้อระฆัง ปี30

องค์ที่1   เหรียญนี้ขอบอกว่าส่วนตัวผมนี่  คำเดียวเลยว่า สุดๆๆๆ

องค์ที่2   เหรียญนี้เป็นเหรียญเงินเหรียญแรกของหลวงปู่ที่ผมมี และเป็นเหรียญที่เป็นแรงบันดาลใจให้เก็บสะสมต่อมาเรื่อยๆ

2องค์ที่นำมาให้ชม เป็น 2ใน3 เหรียญที่ผม ถือว่าเป็นสุดยอดเหรียญประสบการณ์ของผม หลายครั้งหลายคาที่แคล้วคลาด และ ผ่อนหนักเป็นเบามาตลาด

พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์กับรุ่นไหนก็บอกต่อกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สุดยอดประสบการณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2554, 10:52:37 »
ผมยังไม่เคยมีประสบการณ์เลยครับ แต่เพื่อนของผมมีครับ เป็นล็อกเก็ตเสาร์ห้า ปี2536 ที่เพื่อนผมขอเช่าต่อจากผมไปตั้งแต่สมัยออกมาใหม่ๆครับ สมัยนั้นเธอเป็นพนักงานธนาคารธรรมดาๆเท่านั้น แต่ปัจจุบันเธอดำรงตำแหน่งผู้บริหารของธนาคารรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่งเลยทีเดียวครับ ซึ่งนับว่าเธอเจริญก้าวหน้าเร็วกว่าเพื่อนๆในรุ่นเดียวกันเลยครับ

แต่ล็อกเก็ตที่แสดงนี้เป็นของผมเองครับ ที่กลับไปเช่าจากวัดมาหลังจากที่เพื่อนผมขอแบ่งไปครับ :090:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สุดยอดประสบการณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2554, 08:26:26 »
   :001: ล็อกเก็ตเสาร์ห้า ปี2536 แบบพิมพ์เดียวกันนี้ผมคล้องคอทำงานทุกๆวันมา 2 ปีแล้วครับ ครับประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ชัดเจนเลยคือเรื่องความก้าวหน้าในหน้าที่การงาน 2 ปี ปรับตำแหน่งขึ้นสองครั้ง กับประเมินได้พนักงานดีเด่นของบริษัท 2 ปีติดแล้ว ผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน เวลาเจอเรื่องหนักๆจับล็อกเก็ตที่คอขึ้นมามองเสมอๆครับ จะเห็นหลวงพ่อยิ้มให้ เหมือนสอนเราให้ยิ้มสู้ปัญหาอย่าท้ออย่าถอย ก็ได้กำลังใจคิดเอาเอง ว่าครูบาอาจารย์อยู่กับเราเสมอ แค่นี้ก็ลุยได้ทุกๆงานแล้วครับ ดูจากรูปที่ท่าน aehjomthong ลงไว้สิครับ เห็นแล้วหายเหนื่อยเลย  :054: