ผู้เขียน หัวข้อ: อยากครอบครูอะคับต้องทำอย่างไรบ้าง  (อ่าน 1392 ครั้ง)

ออฟไลน์ ritman

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากครอบครูอะคับ ต้องทำอย่างไรบ้าง และมีกุฏิพระอาจารย์ท่านใดบ้างคับ และต้องครอบครูในวันไหว้ครูใช่ไหมคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: อยากครอบครูอะคับต้องทำอย่างไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2554, 12:28:38 »
รอวันไหว้ครู

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากครอบครูอะคับต้องทำอย่างไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2554, 02:31:27 »
ครับตามพี่ข้างบนครับ
 :016: :015:แต่ถ้าสักแล้วอาจารย์ที่สักให้ท่านเป่าให้แล้วถ้าให้ดีก่อนกลับบ้านขึ้นไปให้ท่านเจ้าอาวาสเป่าอีกครั้งก้ดีครับแล้วรอวันใหว้ครูครับท่าน

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2554, 04:53:37 »
การครอบครูไม่ใช่ของเล่นนะ ครับ

ต้องเครพ ครูบาอาจารย์ ไว้เหนือหัว ครับ  ครอบครูวันที่ 3มีนาคม ครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น