ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่หิ่ม  (อ่าน 1685 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เหรียญหลวงปู่หิ่ม
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2554, 09:29:44 »

วันนี้ขอนำเหรียญ หลวงปู่หิ่มเนื้อทองแดง มาให้สมาชิกได้ติชมกันครับว่าดีไหม สภาพสึกมากครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหลวงปู่หิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2554, 11:05:56 »
ดีครับ...มากด้วยคุณค่าและเป็นวิทยาทาน :016: :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2554, 02:42:18 »
ดีจังครับ ผมเองก็เพิ่งรู้ว่ามีเนื้อทองแดง นึกว่ามีแต่เงิน

กราบนมัสการหลวงปู่หิ่ม พระอาจารย์ใหญ่ของพวกเรา ใครมีข้อมูล เรื่องเล่าเพิ่มเติมช่วยกันเผยแพร่ด้วยยิ่งดีครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มี.ค. 2556, 10:11:56 »
ทองแดงไม่ทันหลวงปู่หิ่มครับ