ผู้เขียน หัวข้อ: มีรูปสถานะการณ์น้ำบริเวณหน้าวัดมาให้ชมครับ  (อ่าน 3005 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวานนี้ ผมมีโอกาสไปที่วัดบางพระมา ถึงที่วัดประมาณ๐๖.๓๐ ฝนตกด้วยครับเลยออกไปยืนดูบริเวณริมน้ำหน้าวัด เลยเก็บภาพมาฝากพี่น้องศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ..เผื่อใครไม่แน่ใจว่าสถานะการณ์น้ำที่วัดเป็นไงบ้าง..ส่วนตัวผมคิดว่ายังเดนทางไปที่วัดได้อยู่นะครับ..ต้องรอดูสถานะการณ์ช่วงวันที่๑๔-๑๘อีกทีครับ  หลังจากนั้นก็เข้าไปยกพานกับหลวงพี่ญามา ๒ พานเลยครับ เพราะช่วงเช้าฝนตกเยอะเลยยังไม่มีลูกศิษย์มา..มีผมแค่คนเดียวและมีลูกศิษย์ท่านอีกคนคอยตึงหนังให้ครับ..พอสักพานแรกเสร็จก็มีน้องๆขี่มอเตอร์ไซค์มากัน๕คน..เปียกมาเลยครับ..คอยยกพานต่อจากผมครับ..สุดท้ายนี้ขอบุญญาบารมีของหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกๆรูปคุ้มครองให้ศิษย์วัดบางพระทุกคนแคล้วคลาดปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เต็มเปี่ยมเลย...ต้องอยู่ในภาวะเฝ้าระวังแล้วครับขอบคุณที่ถ่ายภาพมาให้ชม
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
น้ำปริ่มเต็มที่ :074:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

knife420

• บุคคลทั่วไป
กระสอบทรายน้อยไปหน่อยอ่ะครับ - - ! เต็มจริงๆ น่าเป็นห่วง

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าเป็นห่วงว่าน้ำจะท้วมนะครับนั้น

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจเลยครับ  :065:  :065:  :065:
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองวัดบางพระด้วยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2554, 06:15:52 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจเลยครับ  :065:  :065:  :065:
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองวัดบางพระด้วยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:

ใช่ครับ กลัวอีกอย่างก็คือปลาในน้ำน่ะครับ  ดูจากภาพแล้วระดับน้ำถึงขอบเลย:063: :063:
ขอบคุณสำหรับภาพและสถานะการภายในวัดครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

knife420

• บุคคลทั่วไป
สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจเลยครับ  :065:  :065:  :065:
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองวัดบางพระด้วยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:

ใช่ครับ กลัวอีกอย่างก็คือปลาในน้ำน่ะครับ  ดูจากภาพแล้วระดับน้ำถึงขอบเลย:063: :063:
ขอบคุณสำหรับภาพและสถานะการภายในวัดครับ
   เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ..  :065:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ปีนี้หน้ากลัวจริงๆครับน้ำท่วม ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองงทุกๆท่านนะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สถานะการณ์ไม่สู้ดีเท่าไรครับ
น้ำปริ่ม เต็มที่ไม่เกิน 5 ซม. ล้นแน่ครับ  :074:

ออฟไลน์ suphatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sawaddeerat_nan@hotmail.com
ขอบคุณที่ถ่ายรูปมาให้รับรู้ถึงสถานการณ์น้ำบริเวณวัดบางพระนะคะ  ตอนนี้พวกเราคงต้องช่วยกันเฝ้าระวัง และคงต้องมีน้ำใจเผื่อแผ่ไปถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วมในจังหวัดต่าง ๆ ใครมีทรัพย์ก็บริจาคทรัพย์ ใครที่ไม่สะดวกบริจาคเป็นทรัพย์ ก็ช่วยกันเป็นแรงใจ แรงกาย ตอนนี้ทางศูนย์ ศปภ.(ท่าอากาศยานดอนเมือง) ก็ต้องการจิตอาสาอีกจำนวนมาก เพื่อทำงานช่วยบรรเทาทุกข์ของพี่น้องชาวไทยที่ประสบภัยน้ำท่วมนะคะ หากท่านใดที่พักอาศัยบริเวณใกล้เคียงท่าอากาศยานดอนเมือง หรือผู้มีจิตอาสาก็ขอเชิญชวนที่ ศปภ. ที่สำคัญรบกวนช่วยบอกต่อ ผู้มีจิตศรัทธา ขอรับบริจาคเป็นอาหารสำหรับผู้มีจิตอาสาที่ทำงานอยู่ที่ ศปภ.ตอนนี้ขาดแคลนมากค่ะ ... เราคนไทยด้วยกันต้องช่วยเหลือกัน (ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น - หลวงพี่แป๊ว) มาช่วยกันนะคะ  :086:

ออฟไลน์ sakolsak

• ตติยะ
    • อีเมล
แถวๆ บางปลาบ้านผมกั้ยจะท่วมแว้วววครับ

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
ขึ้นมาจวนเจียนแล้ว ยังไงก็เก็บข้าวของไว้ที่สูงก่อนนะครับ

ออฟไลน์ CaZe99

• ตติยะ
  • ธรปุญโญภิขุ
    • อีเมล
กลัวจะนั้งไหว้ครูกลางน้ำจริงๆๆ

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจเลยครับ  :065:  :065:  :065:
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองวัดบางพระด้วยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2554, 09:01:43 โดย phetsung »
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ suphatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sawaddeerat_nan@hotmail.com
กลัวจะนั้งไหว้ครูกลางน้ำจริงๆๆ

กว่าจะถึงงานพิธีไหว้ครู... น้ำคงไม่ท่วมแล้วค่ะไม่ต้องกลัว  :069:

ออฟไลน์ PHILIPS3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วตอนนี้เป็นงัยบ้างท่วมมากท่วมน้อยเพียงใด