ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เครื่องรางของขลังวัดบางพระ แต่อยู่พิษณุโลก ใครพอจะช่วยหรือแนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 2523 ครั้ง)

ออฟไลน์ PITLOK-FC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีว่าผม อยากได้เครื่องรางของขลัง พวกตะกรุด อะไรยังงี้
แต่คือว่าผม ยังเด็ก  ยังอยู่ภายใต้การปกครองของพ่อแม่ จะไปที่วัดเองก็ไม่ได้  จะเช่าจากเว็บที่มีทั่วไปก็กลัวไม่ชัว

ขอคำแนะนำดีๆหน่อยคับ
หรือว่ามีท่าน ใดอยู่จังหวัดพิษณุโลก หรือใกล้เคียง  แล้วไปที่วัดบ่อยๆ หรือมี พวกตะกรุด ดีๆ ที่มีประสบการณ์
ให้ผมเช่าบูชา ได้ไหมคับ

สาเหตุ ที่อยากได้ตะกรุดดีๆ

คือ เพื่อนไปมีเรื่อง  แล้วเราก็ไปกับมัน  แต่เรากะแค่ไปดู  แล้วเราโดนเตะโดนขวดตีหัว โดนมีดฟันหลัง
แล้วไปแจ้งความ   แต่พวกที่ทำมัน รุ่นใหญ่ อายุ 24-25   ตัวผมอายุแค่15  พวกพี่ๆ คิดดูดิ่มันทำผมได้ลงอะ
ผมเลยอยากมีตะกรุดดีๆ มีประสบการณ์  มาคล้องไว้  ทำไงดีคับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสียดายที่พี่อยู่ไกล(ชลบุรี)ไม่งั้นจะแบ่งไว้ให้บูชาติดตัวบ้างนะครับ
แต่พี่มีของดีที่ให้กันได้ทางนี้เลยคือ ข้อคิดนะครับ พี่ได้มานานแล้ว
1.สาเหตุที่อยากได้ตระกรุดดีๆ คือเพื่อนไปมีเรื่อง ตั้งใจจะไปดู เลยโดยลูกหลง
ต้นเหตุคือรู้ว่าเพื่อนจะไปมีเรื่อง เราก็ไปกับเขา แต่ถ้าเราไม่ไปเราก็ไม่มีเรื่องอันนี้ดีกว่าไหม?
2.ตระกรุดดีๆคนที่ครอบครองก็ต้องเป็นคนดี มีศีล 5 เชื่อฟังพ่อแม่ครูอาจารย์ ตระกรุดที่มีในครอบครองจึงจะเป็นของดี
สุดท้าย อันนี้จริง
ยิงไม่ออก หมายถึงรู้ว่าเขามีปืนจะยิงเราก็ไม่ต้องออกไปให้เขายิง.
ฟันไม่เข้า หมายถึงรู้ว่าเขามีมีจะมาฟันเราก็อย่าเข้าไปให้เขาฟัน.
"ไม่ใช่คนขลาด แต่ฉลาดในการใช้ชีวิต"
อยู่ไกลก็เอาไปใช้ก่อนได้เลยครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆ  นะคับพี่

เอ่อพี่คับ  พวกตะกรุด  หรือตะกรุดคาดเอว (ถ้ามี)  เขี้ยวเสือ

อะไรพวกนี่  แพง ไหมอะคับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เสียดายที่พี่อยู่ไกล(ชลบุรี)ไม่งั้นจะแบ่งไว้ให้บูชาติดตัวบ้างนะครับ
แต่พี่มีของดีที่ให้กันได้ทางนี้เลยคือ ข้อคิดนะครับ พี่ได้มานานแล้ว
1.สาเหตุที่อยากได้ตระกรุดดีๆ คือเพื่อนไปมีเรื่อง ตั้งใจจะไปดู เลยโดยลูกหลง
ต้นเหตุคือรู้ว่าเพื่อนจะไปมีเรื่อง เราก็ไปกับเขา แต่ถ้าเราไม่ไปเราก็ไม่มีเรื่องอันนี้ดีกว่าไหม?
2.ตระกรุดดีๆคนที่ครอบครองก็ต้องเป็นคนดี มีศีล 5 เชื่อฟังพ่อแม่ครูอาจารย์ ตระกรุดที่มีในครอบครองจึงจะเป็นของดี
สุดท้าย อันนี้จริง
ยิงไม่ออก หมายถึงรู้ว่าเขามีปืนจะยิงเราก็ไม่ต้องออกไปให้เขายิง.
ฟันไม่เข้า หมายถึงรู้ว่าเขามีมีจะมาฟันเราก็อย่าเข้าไปให้เขาฟัน.
"ไม่ใช่คนขลาด แต่ฉลาดในการใช้ชีวิต"
อยู่ไกลก็เอาไปใช้ก่อนได้เลยครับ
:016: :015:เยี่ยมครับ...น้องๆฟังไว้นะครับ ( อ่านซักสองรอบนะน้องนะ ) เอาไปคิดเป็นการบ้าน  ตามคำที่หลวงปู่ได้เคยสอนไว้
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
อ่านแล้วได้ใจจริงๆเลยครับท่าน อภิรัตน์  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าทำตามข้อคิดที่ท่านอภิรัตน์บอก..แคล้วคลาดปลอดภัยทุกที่ครับ :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
โอเคคับ  เด๋วเก็บข้อคิดไปใช้ๆ

แต่ที่ผมถาม ไม่มีพี่ๆคนไหนตอบผมเลยอ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอเค พี่ตอบให้เพิ่มเติมนะครับ จะได้ไม่น้อยใจ แต่อย่าว่ากันนะครับ จะตอบตรงๆ
1.ถามมาว่า มีท่าน ใดอยู่จังหวัดพิษณุโลก หรือใกล้เคียง  แล้วไปที่วัดบ่อยๆ หรือมี พวกตะกรุด ดีๆ ที่มีประสบการณ์
  ให้ผมเช่าบูชา ได้ไหมคับ
  ตอบว่า ไม่สามารถตอบน้องได้นะครับ ระเบียบของกระดานสนทนาเราจะไม่พูดเรื่องการซื้อขาย(การเช่าบูชา)หรือระบุราคาหรืออะไรๆก็ตามที่แสดงออกเรื่องการ ซื้อ การขายในนี้ มันผิดระเบียบและมารยาทการใช้กระดานสนทนา (นอกจากจะเป็นข้อมูลที่มาจากผู้ดูแลบอร์ดและดูแลระบบที่เป็นข้อมูลที่เป็นทางการ) พี่ๆเค้าเลยเลี่ยงไม่ตอบกันนะครับ ถ้าจะต้องการได้มาจากการเช่าบูชา ต้องมาที่วัดหรือน้องไปหาตามแผงที่เปิดให้เช่าบูชาวัตถุมงคลต่างๆเถอะนะครับ เราจะไม่คุยกันในนี้
2.ถามมาอีกว่า พวกตะกรุด  หรือตะกรุดคาดเอว (ถ้ามี)  เขี้ยวเสือ อะไรพวกนี่  แพง ไหมอะคับ
  ตอบว่า เหมือนข้อแรกนะครับ  อย่าถามเรื่องแบบนี้อีกเลยนะครับ ไม่ได้คำตอบที่น้องพอใจหรอกเชื่อพี่เถอะ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2554, 10:25:24 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้คำตอบครับ..มันผิดระเบียบและมารยาทการใช้กระดานสนทนานะครับน้อง :060: :060: :060: :060:

knife420

• บุคคลทั่วไป
รอเวลาที่พร้อม
หาจังหวะเวลา โอกาส
เดินทางมาศึกษาด้วยตนเองที่วัดเลย ดีกว่าครับ
อย่าฟังคนเขาเล่ามา มาสัมผัสเองเลย / ขอบคุณนะครับ  :050:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เอาเป็นว่าขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ
แล้วก็ขอโทดด้วย ที่ถามยังงี้ไปไม่ได้อ่านระเบียบก่อนสมัตร  ต้องขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะคับ

กว่าจะถึงวันที่ผมพร้อมที่จะเดินทางไปเอง  เกจิดังๆหลายๆท่านคงละสังขารไปหลายทันละกะมัง
หลวงพ่อตัด วัดชายนา
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
หรือแม้แต่ เกจิดังๆในพิษณุโลกก็ละสังขารไปเยอะเลย

กว่าจะถึงคราวผมพร้อม  คงจะหายากพอสมควร  ถ้าตามแผงพระเด๋วนี้ไว้ใจก็ไม่ได้ซะด้วย คนเราเดี๋ยวนี้  ความสามารถมี  เก่ง  แต่ใช้ในทางที่ผิด

เอาเวลามาทำพระเก๊   แปลกนะคับไอ่พวกทำพระเก๊ ทำไมมันไม่เอาเวลาไปหางานทำ

ยังไงก็ขอขอบคุณ พี่ๆทุกคนนะคับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ผมอยู่ลำปางคับ  แต่เรียนที่ตากนะ

ว่าจะไปนอนวัด วันที่21 อ่าคับบ ฝากบูชาได้นะคับบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2554, 11:41:29 โดย หนอน-*ณ.ลำปาง »
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
อยู่พิษณุโลก หาของหลวงปู่แขก สิครับน้อง ท่านอยู่ อ. บางระกำ  หรือไม่ก็ไปวัดใหญ่ บูชาพระพุทธชินราช พระนเรศวรมาใช้ติดตัว