ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบางพระมีลายพวกช้างมั้งป่าวครั้บอแยกได้  (อ่าน 3313 ครั้ง)

ออฟไลน์ beamba15

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีป่าวครั้บ :092:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีเศียร์พระพิคเนศ นายต้นน้ำ สักมาน่ะ เคยเหนแวบๆๆ  ;D

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
พระอาจารย์นันต์ สักช้างสวยมาก
และก็อ.หนวด สักช้างได้งดงามมาก

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ kerope999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของหลวงพี่นันท์ครับ พิมพ์พระพิฆเนศ ทุกรายสวยงามมากครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วมีพวกช้างแบบอื่นป่าวคับนอกจากพระพิฆเนศอะคับ พวกช้าง3เศรียรไรพวกนี้อะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ช้างสามเศียร ต้องลองขอ อาจารย์หวนดดูนะครับ เคยเห็นอาจารยืสักให้อยู่นะ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อาจารย์หนวดอยู่ตำหนักไหนหรอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อาจารย์หนวดอยู่ตำหนักไหนหรอครับ

ที่กุฏิหลวงพี่ต้อย มาเฉพาะวันอาทิตย์ คร๊าบบบบบบบบบบ  ;D