ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญปี19 ครับ  (อ่าน 2022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
ขออนุญาติครับ
รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญหลวงปู่เปิ่น ปี 19
ช่วยแนะนำ เพื่อเป็นวิทยาธาน แก่ศิษย์รุ่นหลัง
เพื่อการศึกษา อนุรักษ์รักษาวัตถุมงคลหลวงปู่เปิ่นครับ
หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อญา และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาศิษย์วัดบางพระ และผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ผมว่าเหรียญนี้ไม่แท้นะครับท่าน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมดูแล้วว่าไม่ค่อยดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไม่ดีอีก 1 เสียงครับ ฝีมือยังห่างไกล ผิวเหรียญบวมเบลอและตื้น ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆที่สมาชิกนำมาลงไว้เพื่อเป็นข้อมูลต่อไป เหรียญรุ่นแรกตอนนี้กำลังได้รับความนิยมอย่างสูง ของแท้เริ่มหายาก จึงมีการปลอมแปลงขึ้มาหลายฝีมือเช่าบูชาโปรดระวัง ถ้าไม่แน่ใจปรึกษาผู้รู้ดีที่สุดครับ เงินแท้พระก็ต้องแท้ด้วยครับ เป็นกำลังใจให้หาต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2554, 03:37:51 โดย tuxky »

• จตุตถะ
ตอบ: ขออนุญาติ รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญปี19 #
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 2554, 03:54:08 »
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ
ซึ่งเป็นข้อมูลและแนวทางในการศึกษาต่อไปครับ
ขอบพระคุณสำหรับทุกความคิดเห็นมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2554, 03:54:36 โดย Faith in Buddhism »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอเป็นกำลังใจให้ได้เหรียญหลวงปู่มาบูชาในเร็ววันนะครับ
ค่อยๆศึกษากันไป
ถ้าสงสัยอะไรพี่ๆน้องๆ เก่งๆหลายท่านในเวปนี้ช่วยตอบปัญหาได้เสมอเลยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ให้กำลังใจครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้นะครับ ซักวันหลวงพ่อมาโปรดแน่นอน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับผม

• จตุตถะ
ผมอยากทราบว่ามีจุดไหนบนเหรียญที่
ที่ผิดแปลกไปอีกบ้างครับ
ตรงพื้นเหรียญบวมกับเหรียญบวมนี้เหมือนกันไมครับ
ขอขอบพระคุณสำหรับคะแนะนำและแนวทางในการศึกษาล้วงหน้าครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
เหรียญสภาพนี้ผมเคยโดนมาแล้วครับ  ล่องเหรียญด้านหลังก็ยังลึกไม่พอครับ ขอบตัดเหรียญภาพสุดท้ายก็ไม่สวยเห็นได้ชัด ถ้าจะหาจุดสังเกตุลองเปิดไปดูกระทู้เก่าๆ ที่พี่ๆผู้รู้ทุกท่านได้เคยนำมาให้ชมและไว้ศึกษากันมีหมดละครับ  เป็นกำลังใจให้ครับคนหัวอกเดียวกัน :053: