ผู้เขียน หัวข้อ: การฝังเข็มทอง และ การฝังตะกรุด เหมือน หรือแตกต่างกันอย่างไร ?  (อ่าน 8783 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ใครพอจะทราบ และ ไขข้อข้องใจได้บ้าง
แล้ว ..ครูบาอาจารย์ท่านห้ามเตะสุนัข  ด่าสุนัขหรอ..  พุดทีเล่นทีจริงก็มิได้หรือ??

ขอ้งใจขอรับ.. ??
   :049:

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :069: :069:  เท่าที่ผมรู้ ก็มีอยู่ ๓ อาจารย์น่ะครับเกี่ยวกับการฝังเข็มทอง
คือ หลวงพี่หนุ่ม วัดบางแวก
อาจารย์ ประคอง
อาจารย์ ป้อม ทั้งสองท่านหลังอยู่ราชบุรีครับ มีข้อห้าม ห้ามด่าสุนัข ห้ามเตะสุนัขอ่ะครับ
เพราะว่าอาจารย์ที่เรียนทางสายนี้ ท่านเกิดปีจอครับ นี่ก็คือเหตุผลล่ะครับ
และเวลาฝังเข็มห้ามลืมตาครับ เพราะเข็มจะวิ่งออกทางลูกตา (ข้อห้ามสำคัญ) :093: :093:

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ข้อแตกต่างระหว่างฝังเข็ม  กับ การฝังตะกรุดก็น่าจะคล้ายๆกันนะ
ฝังตะกรุดส่วนมากเน้นทางด้าน คงกระพัน เมตตา (ตะกรุดหนุมาน)  (ตะกรุดจิ้งจก)
(ตะกรุด ต่อเงิน ต่อทอง) - หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่

ส่วนการฝังเข็มทองจะเน้นทาง เตือนภัยมาสู่ตน (แคล้วคลาด) น่ะครับ
คือเข็มจะวิ่งเวลาเกิดเหตุร้ายๆขึ้นครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     สายหลวงพ่อพิมมาลัย ท่านห้ามเตะหมาจริงครับ
         ยังมีอีกสองท่าน ที่ผมเห็นว่าท่านฝังเข็มนะครับ
พระอาจารย์เจษ ท่านเคยอยู่วัดศีสินมา บ้านแพ้ว
ปัจจุบัน ย้ายกลับไปจำวัดที่ วัดหุบมะกล่ำ ที่ราชบุรีแล้วครับ
  พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง
    ขอแสดงความนับถือ
        Gearmour

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เคยเขียนไว้นานแล้วครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=2556&pid=42779&st=0&#entry42779
   ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
น่าสนใจมากๆเลยครับ...

....แต่เรื่องเตะหมาเนี่ย ระวังยากจริงๆ.....

เวลามันวิ่งเข้ามา จะสู้มันยังไงล่ะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ผมเคยมีประสบการณ์ เข็มเตือนภัย ก่อนเกิดอุบัติเหตุ แต่ เป็นอุบัติเหตุ เล็กๆ นะครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
น่าสนใจมากๆเลยครับ...

....แต่เรื่องเตะหมาเนี่ย ระวังยากจริงๆ.....

เวลามันวิ่งเข้ามา จะสู้มันยังไงล่ะครับ....

หาไม้กันหมาสิขอรับ นายท่าน...

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง   ข้องใจมานานแล้ว ..วัดเราผู้รุ้เยอะจริงๆ ขอคารวะ   :)

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
อยากฝังตะกรุด มั่งจังเลย

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ฝังเข็มเล่มทองไว้ 2 ไหล  ;D

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
มีแต่ตัวตะกรุดเก็บไว้แต่ยังไม่ได้ฝังเลยครับ ของหลวงพ่อคูณ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแต่ตัวตะกรุดเก็บไว้แต่ยังไม่ได้ฝังเลยครับ ของหลวงพ่อคูณ

ก็ ท่านยังฝังให้อยู่นี่นา แต่รู้สึกว่า เสาร์ อาทิตย์นี้ เปนอาทิตย์สุดท้ายที่ท่านจะฝังแล้วนะ  ;D