ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีปลุกเสกเสือปืนแตกยันต์กลับ ฉลองอายุครบ ๘ รอบ เดือนพ็ญ ปี 54 วัดตะเคียน  (อ่าน 3584 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างทำพิธีเดือนพ็ญ ปี 54 วัดตะเคียนเป็นพิธีเงียบแต่เข้มขลัง
เพราะหลวงพ่อตี๋ท่านเป็นพระเถระที่รอบรู้ในวิทยาคม ขนาดหลวงปู่แย้ม ท่านยังชื่นชม

ในที่สุดก็ปลุกเสกเสร็จแล้ว24วัน1คืนเดือนเพ็ญส่วนผมก็รอทางศูนย์พระเข้าไปรับเสือรุ่นนี้ครับเพราะกติกาทุกศูนย์ต้องมารับจากมือจากท่านพระครูสมุห์สงบเท่านั้นไม่รับจากที่อื่นๆ จึงเชื่อมั่นได้ว่าเงินทุกบาททุกสตางค์
ที่ท่านบูชาจากศูนย์ฯ เป็นเงินที่มาถึงวัดจริง สมที่ทุกท่านตั้งใจ ขอขอบคุณเจ้าของภาพด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2554, 09:07:23 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050: ขอบคุณสำหรับข่าวสารมากครับ.. พิธีดีจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
ตอนแรกจะจัดพิธีเสกเสือและอาบน้ำเดือนเพ็ญด้วยครับ หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง จ.อ่างทอง
มาเป็นประธานในพิธีแต่วัดตะเคียนน้ำท่วมซะก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2554, 10:18:24 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมจองไว้ที่วัด ไม่รู้จะไปรับได้เมื่อไร :090:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
จองที่วัดรับได้เเล้วครับเเต่เข้าไปลำบากหน่อย ตอนนี้ที่วัดมีเสือตะกั่วตัวใหญ่ให้บูชามีเเค่1000ตัวครับรายได้จะนำมาบำรุงวัดตอนน้ำลดครับผมส่วนรูปภาพข้างต้นเป็นฝีมือของพี่คนอัศจรรย์ครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

• สัตตมะ
  • **
:016:เรียนคุณ เอก นนทบุรี ครับผมจองเสือปืนแตกยันต์กลับชุดประธานตอก3โค็ด ฉลองอายุครบ ๘ รอบ
กับศูนย์พระเครื่องย่านพาต้าปิ่นเกล้า
ผมอยากได้แล้วครับเลยโทรไปมาศูนย์พระเครื่องย่านพาต้าปิ่นเกล้าแจ้งว่าส่งให้แล้วครับแล้วคุณเอก นนทบุรี จองรุ่นไหนไว้หรอครับ :015:

จองที่วัดรับได้เเล้วครับเเต่เข้าไปลำบากหน่อย ตอนนี้ที่วัดมีเสือตะกั่วตัวใหญ่ให้บูชามีเเค่1000ตัวครับรายได้จะนำมาบำรุงวัดตอนน้ำลดครับผมส่วนรูปภาพข้างต้นเป็นฝีมือของพี่คนอัศจรรย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2554, 10:58:52 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com