ผู้เขียน หัวข้อ: มีที่ไหนดี เรื่องวัตถุมงคลบ้างครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanik007

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือผมเป็นชาวจังหวัดนครสวรรค์นะครับ
มีที่ไหนดี เรื่องวัตถุมงคลบ้างครับ แบบขึ้นชื่อเลยนะครับ
 :016: :015: :025: :080: :080: :026: :077: :090: :114:
ผมจะไปทำบุญที่วัดนั้นและเช่าวัตถุมงคลมาครับ

ช่วยหน่อยนะ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: มีที่ไหนดี เรื่องวัตถุมงคลบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ย. 2554, 01:55:27 »
หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอครับ ศิษย์หลวงพ่อกวย ไม่มีตามหนังสือครับ ของจริงแน่นอนไปกราบดูแล้วจะรู้ พระดีที่น่ากราบไม่ต้องเชียร์ ไม่มีเงินก้ไปได้ พระที่ดังจากประสบการณ์ จากทั้งทหารตำรวจลูกศิษย์หลายๆท่านที่มีวัตถุมงคลแล้วชีวิตเปลี่ยนไป คงกระพันดีเลิศ ลองไปดูครับ อ.สรรคบุรี ต.บางขุด จ.ชัยนาท

ออฟไลน์ CaZe99

• ตติยะ
  • ธรปุญโญภิขุ
    • อีเมล
ตอบ: มีที่ไหนดี เรื่องวัตถุมงคลบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 04:07:37 »
หลวงพ่อพรม วักช่องแค  / หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ครับ เก่งทั้ง2ท่านเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 05:36:34 »
ดีทุกที่ ถ้าคุณ ศรัทธา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 05:58:23 »
หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ นครปฐมครับ 25; 25;

ข้าพเจ้า ศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ พระอาจารย์ และ อาจารย์ ที่วัดบางพระแห่งเดียวครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 07:56:13 »
หลวงพ่อพรม วักช่องแค  / หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ครับ เก่งทั้ง2ท่านเลยครับ
ดีทุกที่ ถ้าคุณ ศรัทธา

:015: ต้องศรัทธา และหมั่นศึกษาครับ / ส่วนใหญ่ที่เข้าเวปนี้ จะศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นครับ มีวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นกันถ้วนหน้าถ้าจะถามว่า ของที่ไหนดี - - คงจะตอบกันลำบาก... แต่ ถ้าจะให้ได้คำตอบที่ดีและเหมาะสม
ก็คง จะแนะนำว่า.. ควรไปที่วัดบางพระครับ ไปด้วยตนเอง มีเวลาสัก 2 วัน ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น ไปกวาดลานวัด ไปกฏิใหญ่บูชาวัตถุมงคล ครับ / แล้วจะไปกราบพระอาจารย์ รูปต่างๆตามกุฏิ เพื่อขอสักยันต์ก็ได้ครับ

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 08:56:48 »
วัตถุมงคล ดีๆ ของนครสวรรค์
หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ
หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
หลวงพ่อโอด วัดจันเสน
หลวงพ่อโอน วัดโคกเดื่อ
หลวงพ่อจ้อย วัดพันลาน
หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร
หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนนใต้
หลวงพ่ออ๋อย วัดหนองบัว
หลวงพ่อพิมพา วัดหนองตางู
เป็นต้น
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ย. 2554, 10:38:08 »
คือผมเป็นชาวจังหวัดนครสวรรค์นะครับ
มีที่ไหนดี เรื่องวัตถุมงคลบ้างครับ แบบขึ้นชื่อเลยนะครับ
 :016: :015: :025: :080: :080: :026: :077: :090: :114:
ผมจะไปทำบุญที่วัดนั้นและเช่าวัตถุมงคลมาครับ

ช่วยหน่อยนะ

จะไปทำบุญที่วัด .. คงหมายถึงพระใหม่ - ก็ ต้องเป็นวัดที่ท่านศรัทธาครับ
ถ้าเป็นพระเก่า ส่วนใหญ่ ในจังหวัดของเล่น(เก๊) เพียบครับ ถ้าความรู้ไม่ดีตาไม่ถึง โดนตลอดครับ

ถ้าพระใหม่ ที่ไหนก็ได้ครับ
ถ้าพระเก่า  ก็ตามที่หลายๆ ท่านแนะนำมา แต่ขอเพิ่ม... หลวงพ่อกัน / หลวงพ่อศรีสวรรค์ / อ.เฮง /  เพิ่มครับ..
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2554, 10:45:16 โดย knife420 »

ออฟไลน์ thepthep

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 07:28:00 »
ในเรื่องมหาอุตต์ แนะนำไปวัดศรีทรงธรรม ครับ

ไปขอพระหลวงพ่อสุพจน์  ท่านเก่งทางคงกระพันครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 10:07:59 »
ถ้าท่านอยู่ นครสวรรค์ พระอาจารย์เก่งๆก็หลายองค์นะครับลงถาม ลุงๆป้าๆหรือคุณปู่ก็ได้ครับ สายนครสวรรค์ สายชัยนาท สายอุทัย  ขอไห้สมหวังนะครับ 02; 02;  06;

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 10:55:06 »
วัตถุมงคล ดีๆ ของนครสวรรค์
หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ
หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
หลวงพ่อโอด วัดจันเสน
หลวงพ่อโอน วัดโคกเดื่อ
หลวงพ่อจ้อย วัดพันลาน
หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร
หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนนใต้
หลวงพ่ออ๋อย วัดหนองบัว
หลวงพ่อพิมพา วัดหนองตางู
เป็นต้น

อย่าลืม