ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จ 2หน้า ฝังพลอย หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  (อ่าน 3881 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

อีกด้านหนึ่งเป็นพระสมเด็จเหมือนกันแต่ไม่มีฝังพลอย
  อยากจะถามว่าสมเด็จสองหน้ารุ่นนี้ สร้างปีไหนเหรอคับ  ท่านใดพอตอบได้บ้างคับ
เพราะตอนนี้อาราธนาองค์นี้เดี่ยวมาสามเดือนแล้วดีมากทุกด้าน  จึงอยากรุ็้นะคับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอเดาว่า ด้านหลังเป็นสมเด็จ 3 ชั้น
ถ้าใช่ แสดงว่าเป็นสมเด็จ 93 รุ่นอาเสี่ยครับ
รายละเอียดการสร้างตามนี้เลย

สมเด็จ 93 มีความหมายเกี่ยวกับหลวงพ่อเปิ่นคือ เป็นที่ระลึกว่าท่านได้อุปสมบทในปี 2493 ครับ
รุ่นนี้มากด้วยพุทธคุณ และมีประสบการณ์มากมาย
ลูกศิษย์ลูกหารวมถึงคนทั่วๆไปทราบกันดี
เป็นที่ประจักษ์ชัดๆบนหน้าหนังสือพิมพ์ก็เคย
คงไม่ต้องบรรยายอะไรกันมากแล้วนะครับ 
เจอที่ไหนรีบบูชามาเลย
ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อีกหนึ่งเสียงครับ :003:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดแล้วครับสำหรับพระชุดนี้ ทั้งผมและภรรยา รับรู้ถึงพุทธคุณและมีประสบการณ์ กับอิทธิมงคลรุ่นอาเสี่ยนี้มากมายเลยครับ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2554, 12:42:56 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับปี.....35 ครับ...... :090: :090: :114: :090: :090:...................