ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ชื่อยันต์บนเหรียญครับ  (อ่าน 1049 ครั้ง)

knife420

• บุคคลทั่วไป
 .. อยากสอบถามผู้รู้ครับ..
พอดีผม ได้เก็บกวาดบ้าน เพื่อทาสีพรุ่งนี้ (เนื่องจากน้ำท่วม)

ผมเห็น เหรียญ ในรูป ของเจ้าของกระทู้ คือ คุณ smoke เมื่อเดือนกย.
ซึ่งเหมือนกับเหรียญของผมที่เลี่ยมเงินอยู่ในกล่องผมพอดี
เลย อยากทราบว่า
" ยันต์ ในหลังเหรียญ ในรูป รุ่นพิเศษ กรรมการ อำเภอสร้าง  ปี29 (ยันต์ม้วนๆ) ชื่อว่ายันต์อะไรครับ "

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบครับ / ผมค้นหาอยู่พักนึงเลยตัดสินใจสอบถามครับ พอดีลืมชื่อ แล้วนึกอยู่นานก็นึกไม่ออกครับ

(อ้างอิงรูปจาก คุณ smoke ครับ / ขออนุญาตนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2554, 10:51:07 โดย knife420 »

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
ตอบ: รบกวนสอบถาม ชื่อยันต์บนเหรียญครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ย. 2554, 08:27:14 »
.. อยากสอบถามผู้รู้ครับ..
พอดีผม ได้เก็บกวาดบ้าน เพื่อทาสีพรุ่งนี้ (เนื่องจากน้ำท่วม)

ผมเห็น เหรียญ ในรูป ของเจ้าของกระทู้ คือ คุณ smoke เมื่อเดือนกย.
ซึ่งเหมือนกับเหรียญของผมที่เลี่ยมเงินอยู่ในกล่องผมพอดี
เลย อยากทราบว่า
" ยันต์ ในหลังเหรียญ ในรูป รุ่นพิเศษ กรรมการ อำเภอสร้าง  ปี29 (ยันต์ม้วนๆ) ชื่อว่ายันต์อะไรครับ "

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบครับ / ผมค้นหาอยู่พักนึงเลยตัดสินใจสอบถามครับ พอดีลืมชื่อ แล้วนึกอยู่นานก็นึกไม่ออกครับ

(อ้างอิงรูปจาก คุณ smoke ครับ / ขออนุญาตนะครับ)

ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะใช่ที่ทั่วไปเรียกว่า "ยันต์นะ" หรือเปล่าต้องรอผู้เชี่ยวชาญมายืนยันอีกครั้งครับ แต่ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยครับ
นะ ห้าม โมปิด พุท มิด ธาล้อม ยะซ่อนตัว อยู่ในกลางสกล
นะกาโร โหติ สัมภะโว นะจักกุ นะพุทโธ นะจักโกหากุ นะโอนะธา นะปิดตา นะโม มิเห็น
พุทซ่อนไว้ ธาสบอยู่ ยะหายไป นะจงงง โมจังงัง พุทละลวย ธาละลวย ยะฆ่ามิตาย สูญหาย บัดนี้ นะกาโรโหติ สัมภะดว พระคาถานี้สำหรับลงตัวนะ และเสกนะ ทำเป็นผงและเสกไป จนเห็นตัวนะ ปรากฎขึ้น เป็นทองนะครับเอาผงมาทาตัวเราไป เค้าไม่เห็นตัวเราเลย และเป็นเสน่ห์เมตตาครับผม
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: รบกวนสอบถาม ชื่อยันต์บนเหรียญครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ย. 2554, 08:37:20 »
เป็นตัวนะแบบนึงครับ เด่นทางด้านคงกระพัน แต่ผมไม่ทราบว่าชื่อตัวนะอะไร รอผู้รู้อีกทีครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 2554, 02:52:50 »
 :050: ขอบคุณ ท่าน karnpong  และ ท่าน mew2 มากครับ
ได้รับ ความคิดเห็นก็เป็นประโยชน์แก่ผมที่อยากรู้แล้วครับ ขอบคุณมาก