ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ  (อ่าน 1722 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์ รุ่น ปลอดภัย ปี2535

ดีมั้ยคะ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 01:06:56 »
ผมว่าพี่ payom37  ลองหาข้อมูลพระเครื่องให้แน่นๆก่อนดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องสงสัยเยอะ ลองหาข้อมูลพระเกจิที่สร้างพระเครื่องรุ่นนั้นๆครับ ถ้าเช่าเริ่มแรกขอเป็นพระของหลวงปู่เปิ่นก่อนดีกว่าครับ ไม่ทราบว่ามีสะสม แขวนคอไว้หรือยังครับ ลองมาดูที่กุฏิใหญ่ ดีทุกรุ่นแน่นอนครับ

ปล.หลวงพ่อเดิมถ้ามีงบจะให้เช่าที่ทันหลวงพ่อท่านเสก ถึงราคาแพงหน่อย แต่ชัวร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2554, 01:07:33 โดย umpawan »