ผู้เขียน หัวข้อ: ล๊อกเก็ตหลวงปู่ฉัน . . . ครับ  (อ่าน 1913 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ล๊อกเก็ตหลวงปู่ฉัน . . . ครับ
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 11:53:52 »

วันนี้ขออัญเชิญล๊อกเก็ต หลวงปู่ ฉันภัตตาหาร

ที่ออกเมื่อคราวทำบุญ 12 ส.ค เหมือนกัน แต่ต่างปีมาให้พี่น้องได้ชมกัน  . . . ครับ

เชิญรับชมครับ

====================================================================

====================================================================

------------------------ โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ ------------------------

06;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ตอบ: ล๊อกเก็ตหลวงปู่ฉัน . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 12:28:19 »
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ล๊อกเก็ตหลวงปู่ฉัน . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 12:50:28 »
ไม่ทราบว่าที่วัดมีให้บูชาอยู่ไหมครับพี่ ชอบมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 02:23:38 »
สวยมากครับท่านพี่  :053:  :015: 

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 04:10:56 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ วุ่นวาย

• จตุตถะ
  • รักษาความดีที่มีอยู่ให้ดียิ่งๆๆขึ้นไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 07:04:05 »
สวยงามมากคับ แต่ที่ผมมีคนละแบบคับ(ด้านหลังคับ) :050: :050: :050: :050:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 07:54:45 »
งดงามมากครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 12:48:00 »
ไม่ทราบว่าที่วัดมีให้บูชาอยู่ไหมครับพี่ ชอบมากๆเลยครับ

คงต้องขออธิบายดังนี้นะ  .  . . ครับ

ล็อกเก็ตในรูปแบบนี้จัดสร้างขึ้นมาเฉพาะผู้ที่ทำบุญเลี้ยงพระ 1 โต๊ะเมื่อคราววันงาน 12 สิงหาคม
ซึ่งมีจำนวนไม่มากนัก

ขอตอบดังนี้นะ . . . ครับ

- องค์ด้านบนคงหายากเพราะออกมาเมื่อประมาณ ปี 49 ( ไม่แน่ใจ “ ผิดถูกขออภัย ” )     

- องค์ด้านล่างคงพอมีลุ้นเพราะออกเมื่อ12 สิงหาคม ในปีปัจจุบัน
                   แต่:
                            คงต้องเรียนสอบถาม  พระอาจารย์ ญา  ท่านดู อาจจะมีหลงเหลืออยู่
                            หรือ สืบหากลุ่มลูกศิษย์ที่มาร่วมงานบุญในวันนั้นดูนะ . . . ครับ

----------------------------- ข อ ใ ห้ ส ม ห วั ง น ะ ค รั บ  -----------------------------

15;

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พ.ย. 2554, 03:35:48 »
คุณนามว่า "วุ่นวาย"  มีแบบไหนค่ะเอารูปมาลงให้สมาชิก และเพื่อน ๆ ได้ชมกันบ้างได้ไม๊ค่ะ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2554, 12:54:22 »
คุณนามว่า "วุ่นวาย"  มีแบบไหนค่ะเอารูปมาลงให้สมาชิก และเพื่อน ๆ ได้ชมกันบ้างได้ไม๊ค่ะ

ล็อคเก็ตนี้ ผู้เป็นเจ้าของ คือ คุณวุ่นวาย ครับ ฝากลง เพื่อให้ท่านสมาชิกได้ชมกัน ขอบคุณ คุณ วุ่นวาย มา ณ โอกาส นี้ด้วย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธ.ค. 2554, 12:55:03 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2554, 08:17:03 »
สวยครับ ขอบคุณมากครับที่นำให้ชม
รักและศรัทธา