ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนำพระที่อาราธนาขึ้นคอมาให้ชมครับ  (อ่าน 2078 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **

องค์แรกเป็นรุ่นอาเสี่ยเล็กครับ

องค์นี้เป็นเสาร์ห้าปี37ครับ

ต่อด้วยเสมาเล็กปี20ครับ

หลวงปู่ทวดวัดช้างไห้

องค์สุดท้ายหลวงพ่อไปล่วัดกำแพงครับปี39
เท่าที่ทราบข้อมูลหลวงพ่อเปิ่นร่วมปลุกเสกด้วยครับ

ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเนื่องจากเกิดจากเงาสะท้อนของกรอบ
ต้องขออภัยด้วยนะครับ
นำมาลงเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วย
อาจจะไม่มีรุ่นหลักๆของหลวงปู่แต่ผมเชื่อว่าพระของหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอนำพระที่อาราธนาขึ้นคอมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 01:15:36 »
สวยงามมากครับพี่ ชุดนี้ขึ้นเหนือล่องใต้ได้สบายครับ
ปล. ชอบเหรียญเสมาเล็กปี20ครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ขอนำพระที่อาราธนาขึ้นคอมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 06:46:03 »
 :050: เยี่ยมเลย
ขอบคุณที่ นำภาพมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 09:46:29 »
สวยครับ สุดยอดเลยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 08:35:10 »
ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆมาให้ชมครับและชอบเหรียญเสมาเล็กปี20ครับสวยครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 05:07:31 »
    ส่วนตัวผมมีความหลังกับรุ่นอาเสี่ยเล็ก . . . ครับ  :090:

เพราะเป็นพระองค์แรกที่ได้บูชาไปจากวัดบางพระ

ซึ่งตอนนั้นอยู่ในวัย นักเรียน  :046:

ทั้งค่าเดินทาง  + ค่าบูชาพานครู + ค่าอาหาร = คงเหลือเพียงน้อยนิด   :075:

ไปที่กุฏิใหญ่  :074:  มองไปมองมาชอบไปซะทุกอย่าง  :067:

แต่ติดที่เหลืองบน้อยมาก จึงได้บูชา มาได้แต่ รุ่นอาเสี่ย ( เล็ก ) มาแค่องค์เดียวเท่านั้น  :090:

--------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------------------

15;

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2554, 05:54:43 »
ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน