ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับพระขุนแผนหน่อยครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
พอดีผมอยากทราบว่าถ้าจะห้อยพระขุนแผน

ร่วมกับพระในสร้องเส้นเดียวกันได้หรือเปล่าครับ

แล้วจะมีผลเสียอะไรไหมครับ

รบกวนผู้รู้ทีครับช่วยชี้แนะหน่อย

หากผิดพลาดประการใดของอภัยด้วยครับ :054: :054:

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ขึ้นชื่อว่าพุทธคุณ ไม่มีผลเสียแต่อย่างใดครับ  :050:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับพระขุนแผนหน่อ&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 07:16:32 »
ถ้าขุนแผนสายพระพุทธคุณ ก็ไม่มีปัญหา อย่างเช่นของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ที่ใช้ผงพุทธคุณ หรือเนื้อว่านมงคลทำ สามารถห้อยรวมกันได้

ถ้าสายพราย สายภูต ผี ที่มีชิ้นส่วนอาถรรพ์ ที่มาผสมทำเป็นขุนแผน ก็ควรไม่ควรแขวนร่วมกับพระพุทธคุณครับ ขอบคุณครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2554, 07:17:56 โดย umpawan »

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
พอดีไม่ทราบว่าเป็นของที่ไหนอะครับ

ได้มาจากพี่เห็นเค้าบอกว่าเป็นพระกรุครับ

ช่วยดูให้หน่อยว่าน่าจะเป็นสายไหนอะครับ

แนะนำให้ด้วยนะครับว่าห้อยรวมกันได้ไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :054: :054: