ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 829 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 04:53:31 »

ผมอยากรู้ว่า สักต์ทั้ง 2 สำนักเลยได้หรือเปล่าครับ  :075:

คือตอนนี้ผมสักแล้ว แต่อยากสักกับอีกสำนักนึงอะครับ

สามารถทำได้หรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 05:33:30 »
ต้องสอบถามอีกสำนักแรงว่าไปสักสำนักอื่นร่วมด้วยได้ไหม ถ้าได้ก็ไม่เป็นอะไรครับ
และต้องถามอีกสำนักที่สองว่าสักร่วมกับสำนักแรกได้ไหมครับ ถ้าได้ก็ไม่เป็นไรครับ
คงไม่งงนะครับ  :001:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 10:44:14 »

ผมอยากรู้ว่า สักต์ทั้ง 2 สำนักเลยได้หรือเปล่าครับ  :075:

คือตอนนี้ผมสักแล้ว แต่อยากสักกับอีกสำนักนึงอะครับ

สามารถทำได้หรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ
ส่วนมากที่เห็นก็สักได้นะครับ อาจารย์ท่านไม่ค่อยห้าม ศิษย์มากครูเหมือนงูมากพิษ แต่ก็จะมีบางที่ไม่ให้สักที่อื่นแต่น้อยมากที่สำคัญเราควรศึกาก่อนว่าจะสักสำนักไหน สำหรับบางพระแล้วพระอาจารย์ทุกท่านๆเมตตาให้ทุกๆคนไม่ว่าจะสักมาจากสำนักไหน ขอบคุณ