ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางการเดินทางไปวัดบางพระในช่วงวันรัฐธรรมนูญ  (อ่าน 1700 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ   31;

ในช่วงในวัดหยุดยาว 3 วันนี้ หลายท่านคงจะเตรียมเดินทางไปสัมผัสอากาศเย็นทางภาคเหนือ ซึ่งอากาศกำลังเย็นสบาย ก็ขอให้ดูแลเรื่องสุขภาพร่างกายกันด้วยนะครับ
แต่ถ้าเพื่อนๆท่านใดอยากจะเดินทางไปวัดบางพระ เพื่อกราบสักการะหลวงปู่เปิ่น และกราบขอความเมตตาสักยันต์จากพระอาจารย์  ขณะนี้สามารถเดินทางได้ทางถนนเพชรเกษม ซึ่งจะมีในช่วงอ้อมน้อยที่มีน้ำท่วมขังบริเวณผิวการจราจรเพียงเล็กน้อยเท่านั้นครับ  

ตั้งแต่แยกท่านา จนถึงวัดบางพระ ขณะนี้สามารถสัญจรได้ตามปกติแล้วครับ
02;

......ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น และพระอาจารย์วัดบางพระทุกท่าน
                            คุ้มครองเพื่อนสมาชิกทุกท่านให้เดินทางปลอดภัยครับ...... 06;

ปล.ขอบคุณท่านเสน่ห์เอ สุดหล่อ สำหรับเส้นทางการเดินทางสู่วัดบางพระครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2554, 09:55:17 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆสำหรับเส้นทางไปวัดบางพระ เพื่อกราบสักการะหลวงปู่เปิ่น และกราบขอความเมตตาสักยันต์จากพระอาจารย์   :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
รบกวนเพื่อนๆสมาชิก :054:ถ้าจะไปจากปทุมเส้นไหนที่จะไปที่วัดได้ครับอยู่คลอง4ธัญญะ...ขอบคุณเพื่อนสมาชิกล่วงหน้า :080:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เส้น ศาลายา-บางเลน ไปได้มั๊ยครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เส้น ศาลายา-บางเลน ไปได้มั๊ยครับ

ดูข่าวทีวี เมื่อวันก่อน น้ำยังท่วมถนนอยู่ ครับ :089:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆจากทุกๆท่านครับ :090:

ออฟไลน์ cream_cream

• ก็พอไปวัดไปวากะเขาได้นะ หัวใจธรรมมะ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันที่ 1 ที่ผ่านมา หนูได้เดินทาง จากสมุทรปราการ ไป ที่วัดบางพระ ผ่านอ้อมน้อย อ้อมใหญ่ ซึ่งตอนนั้นน้ำท่วมประมาณเข่าเห็นจะได้
จึงต้องขับช้า ๆ เพื่อความปลอดภัย   :075: :010: :010: :010:
จึงได้โทรสอบถาม  ทางวัดบอกว่าไม่ท่วมครับ แต่ท่านคงลืมบอกไปว่า(ไม่ท่วมเฉพาะที่วัด) :008: :075: :075: :075: เพราะว่าตลอดทางท่วมเกือบมิดล้อรถตู้เลยครับ
รถดับไปเลย เข็นกันเกือบตาย แต่ด้วยความที่ว่ามีโอกาสลางานไปแล้ว จึงต้องพยายามไปให้ถึงให้ใด้ ซึ่งก็เดินทางถึง วัดบางพระอย่างปลอดภัย
ได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น และได้ไปกราบนมัสการหลวงพี่ติ่งที่กุฏิ เพราะทางบ้าน นับถือหลวงพ่อเปิ่นกันทั้งบ้าน และไปกราบ กันเป็นประจำทุกปี

!@ผู้เขียน และเพื่อนทุกท่าน ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะค่ะ :080: :080: :080:
[shake][img][/shake][/u][/i]

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
เรียนถามเพื่อนสมาชิกครับ วันจันทร์นี้(12 ธันวา)มีเพื่อนสมาชิกท่านใด ทราบบ้างว่าพระอาจารย์อภิญญา ท่านจะอยู่วัดช่วงเช้าหรือไม่ครับ ขอรบกวนด้วยครับ  ขอบคุณครับ  :054:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ gtr99

• ปัญจมะ
ขออนุญาตเพิ่มเติม
สำหรับท่านใดที่จะไปรถตู้สบายใจได้ รถตู้ส่งท่านถึงแยกท่านาแน่นอน แต่เพิ่มเวลาเล็กน้อย