ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะไปสักเสือและพ่อแก่เดินดง ต้องไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ท่านไหนครับ  (อ่าน 2194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krittin

• ตติยะ
  • อัตตนา โจทยัตตานัง
คือผมว่าจะเดินทางไปสักที่วัดบางพระ ในวันอาทิตย์นี้ครับ เลยว่าจะไปขอเสือกับพ่อแก่ฯแต่ไม่รู้วา่จะไปขอความเมตตากับหลวงพี่ท่านไหนเพราะตอนนั้นไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ติ่งท่านบอกว่า"เสือฉันไม่ได้สักนานแล็ว"ก็เลย ไม่รู้ว่าหลวงพี่ท่านไหนพอจะเมตตตาให้ได้บ้างครับ

อีกหนึ่งอย่างครับ รบกวนทุกท่านชี้แนะด้วยครับเรื่องนี้ พอดีบ้านผมเพิ่มจะโดนมือดีงัดเข้าไปขโมยของ ทีแรกจะเอาน้องกุมารมาเฝ้าแต่แม่ผมท่านไม่เอา เลยว่าจะไปขอความเมตตาหลวงพี่ เอาเสือมาเฝ้าบ้านซัก 2 ตัว ก็เลยไม่รู้ว่าเสือเนี่ย เค้าจะเฝ้าบ้านให้เราได้ป่าวครับ แล้วมีเครื่องรางอย่างอื่นอีกไหมครับ ทีพอจะเฝ้าบ้านได้ นี่แม่ก็อยู่กับน้องรอบบ้านก็วิเวกมากช่วงนี้ เลยเครียดๆครับ

ขอคำชี้แนะจากพี่ๆสมาชิกด้วยนะครับ
"ความศรัทธาเชื่อมั่น เป็นมนต์ขลังอย่างยิ่ง"
ท่านพระครูศีลกิตติคุณ(อั้น คันธาโร)วัดพระญาติการาม

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ใจเย็นๆน้องเริ่มแรกจะเอาเสือเลยเหรอเนี่ย :045:พี่ว่าค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่าเอายันต์ครูก่อนไว้คุมยันต์ต่างๆ(หรือขอความเมตตาพระอาจารย์วันไหนท่านเห็นสมควรก็อาจจะให้)หรือขึ้นไปบนกุฏิใหญ่ขอคำแนะนำกับหลวงพี่เชษฐก็ได้ครับว่ามีวัตถุมงคลสิ่งไหนเหมาะที่จะเอาไว้คุ้มครองบ้านเรือนนอกจากกุมารทอง
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ใจเย็นๆ หมั่นไปวัดบ่อยๆ เดี๋ยวได้เองครับ ส่วนตัวผมใช้เวลาเข้าวัด 4 ปี ไม่ต่ำกว่า 40-50 ครั้งที่เข้าวัด เพิ่งจะได้เสือเมื่อไม่นานนี้เองครับ ขอให้โชคดีครับ.. :001:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ใช่ครับ น้อยครั้งที่จะขอได้ เอาเสืออาคมไปเฝ้าบ้านไม่ได้หรอกครับ ต้องเอาสิ่งที่เป็นพลังจิตที่มีตัวตนเช่น กุมารทอง พราย หุ่นพยนต์ มีดหมอบางเกจิ ถ้าเอาไม่อยู่ก็ สนุขพันธุ์บางแก้วครับ แน่นอนที่สุด เพราะคนสมัยนี้โจรเยอะครับ

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมว่าสุนัขดุๆ ซัก 2 ตัวจะเห็นผลดีที่สุด หรือไม่ก็ผูกมิตรกับเพื่อนบ้านไว้ครับ เครื่องรางเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจแต่จับต้องไม่ได้สิ่งที่พึ่งได้คือรูปธรรมที่ชัดเจนเห็นจริงครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามที่ทุกๆท่านแนะนำเลยครับ หาสุนัขมาเฝ้าดีกว่าครับ สัก2-3 ตัว มันจะช่วยกันเป็นหูเป็นตาอย่างดีในช่วงที่เราไม่อยู่บ้าน อย่าเลี้ยงตัวเดียวเพราะขโมย มันไม่กลัว ถ้ามีสัก 2-3 ตัว สุนัขมันจะยิ่งเข้มแข็งสามัคคี ขโมยมันไม่กล้าครับ

• ตติยะ
น้องหมาผมโดนเบื่อยา สิ้นชีพไปแล้วครับT-T

ออฟไลน์ Monkey_King

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เสือก็เสือเถอะโดนยกเค้าอีกแน่ๆๆๆ55555
ไม่ได้แช่งนะครับ ก็คนมันจะเอาจะขโมยเสียอย่างไม่มีอะไรมาขัดขวางทางโจรได้ เง้อๆๆ
ถ้าอยากสักเสือผมอยากจะแนะนำให้ไปสักกับหลวงพ่ออภิญญาดีกว่าครับ ถ้าเป็นฆราวาสสักกับอาจารย์หนวดจะดีกว่าครับรับลองไม่ผิดหวังแน่ๆครับ
ยันตะนุภาภะหะวาราอิติ

• ตติยะ
เฮ้อ.........คงต้องระวังมากๆขึ้นแหละครับ นี่ก็คงติดเหล็กดัด เพิ่มแล้วก็ว่าจะขอให้ตำรวจมาติดกล่องตรวจที่หน้าบ้านอะครับ ส่วนเรื่องวัตถุมงคลนั้น มีคนแนะนำให้ไปวัดกลางบางพระครับ ไปเอาวัวของหลวงพ่อพุฒ เค้าบอกว่ายังพอเหลืออยู่แล้วก็ราคาไม่แพง

สำหรับเรื่อสักเสือ ขอบคุณมากนะครับที่แนำนำครับ ว่าจะไปวันนี้แต่ติดภาระกิจเลยว่าเป็นภายในสัปดาห์หน้า นี่แหละครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่แนะนำครับ :001: