ผู้เขียน หัวข้อ: กราบนมัสการพระอาจารย์วัดบางพระทุกท่าน  (อ่าน 2678 ครั้ง)

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ขอบคุณพระอาจารย์ทุกท่านครับที่ได้มอบสิ่งดีๆให้กับลูกศิษย์..และล่าสุดกับเสือคู่ เมตตาจากพระอาจารย์ญาครับ.. :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ล่าสุดที่ได้มาครับ เมื่อสองสัปดาห์ก่อน  ด้วยความเมตตาจากพระอาจารย์ญาและพระอาจารย์แป๊วครับ.. :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2554, 10:41:06 โดย WARLORD88 »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
 :074: :074: :074: :074: คงได้สมใจแล้ว..ดีใจด้วยครับ..  :015: :015: :015: :015:
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]

ออฟไลน์ coko

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์วัดบางพระทุกท่านครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ สวยงามเข้มขลังจริงๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
สวยครับ เจ็บพอได้นะครับตรงนี้

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
[/quot

ครับพี่ เจ็บพอได้เลยหละครับ แต่ผมก็ยังห่างจากพี่หลายก้าวอยู่ แต่เวลาออกข้างแล้วเหมือนเข็มจะแฉลบยังงัยไม่รู้ ปนๆกับรู้สึกจั๊กจี้หน่อยๆ แต่ยังอีกเยอะครับ ที่ว่างยังเหลืออีกมากอยู่   :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์วัดบางพระทุกท่านครับ  :054:  :054:  :054:
สวยงามและเข้มขลังค์มากๆครับคุณน้องWARLORD88

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2554, 05:51:15 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054:กราบนมัสการหลวงพี่ญาและพระอาจารณ์ทุกองค์แห่งวัดบางพระครับ :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
[/quot

ครับพี่ เจ็บพอได้เลยหละครับ แต่ผมก็ยังห่างจากพี่หลายก้าวอยู่ แต่เวลาออกข้างแล้วเหมือนเข็มจะแฉลบยังงัยไม่รู้ ปนๆกับรู้สึกจั๊กจี้หน่อยๆ แต่ยังอีกเยอะครับ ที่ว่างยังเหลืออีกมากอยู่   :015:
เป็นกำลังใจให้ครับคุณน้อง ได้ของดีๆจากวัดบางพระ รักษามันไว้ให้ดี ข้อห้ามก็ไม่ต้องกังวลนัก 2ข้อหลักๆ อย่าด่าพ่อแม่ตนเองและผู้อื่น อย่าผิดภรรยาเขา แค่นั้นเป็นพอเรื่องกินกินได้ทุกอย่างไม่ต้องสงสัยครับใครทักก้เลิกกิน จงพิจารณาให้มันเป็นอาหาร ถ้าไม่กินเราก็ตาย ถ้ากงวลมากจิตมันตก เกิดความไม่มั่นใจ จงเชื่อมั่นครับ พี่อยู่3จังหวัดชายแดน และออกรบกับเขมร รอดตายมานับครั้งไม่ถ้วนก้เพราะเป็นศิษยืสายบางพระนี่แหล่ะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
[/quot

ครับพี่ เจ็บพอได้เลยหละครับ แต่ผมก็ยังห่างจากพี่หลายก้าวอยู่ แต่เวลาออกข้างแล้วเหมือนเข็มจะแฉลบยังงัยไม่รู้ ปนๆกับรู้สึกจั๊กจี้หน่อยๆ แต่ยังอีกเยอะครับ ที่ว่างยังเหลืออีกมากอยู่  :015:

ยินดีด้วยครับ

ผมก็ได้เสือคู่จากพระอาจารย์มาเหมือนกันครับ  เจ็บจี๊ดๆ ระบบไป 2-3 วัน   :002:
แต่เจ็บเเบบมีความสุข  เเละภูมิใจจริงๆ ครับ

กราบนมัสการพระอาจารย์เเป๊ว และ พระอาจารย์ญา ครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2554, 11:31:21 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอแสดงความยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง . . . ครับ

-------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------

15;

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ขอแสดงความยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง . . . ครับ

-------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------

15;

ครับพี่ และขอบคุณสำหรับการขึงหนังเพื่อน้องกวางน่ารักๆ ด้านล่างขวาด้วยครับ... :054:

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
รักษาไว้ให้ดีนะครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง