ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ รุ่นสุดท้าย  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญคุกเข่า สวยงามครับท่าน :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
มีอยู่ติดคอกับเขา 1 เหรียญครับ อาเช่ามาจากวัดเขาบันไดอิฐเมื่อสัก 20 กว่าปีก่อนครับ  :089:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับ :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ได้เคยเรียนถามหลวงพ่อบุญส่งเจ้าอาวาสวัดเขาบันไดอิฐ ยืนยันว่าเป็นรุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อแดงปลุกเสกพุทธคุณหายห่วงจนได้รับฉายาว่า "หลวงพ่อแดงแทงเด้ง" และที่สำคัญที่วัดน่าจะยังเหลืออยู่ราคาไม่แพงครับ ไปช่วยกันทำบุญครับเพราะหลวงพ่อท่านกำลังสร้างพระพุทธรูปบนเขาต้องการปัจจัยอีกมาก