ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อกริ่งวัดโคกเขม่า . . . ครับ  (อ่าน 2332 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

วันนี้กระผมขออัญเชิญ

รูปหล่อกริ่งโคกเขม่า มาให้พี่น้องได้รับชมกัน  . . . ครับ

ขออภัยเรื่องแสงสะท้อนด้วยนะ . . . ครับ

เชิญรับชมครับ

=======================================================

=======================================================

ป.ล
           -หย่อนสวยไปซักหน่อยต้องขออภัยด้วยนะครับ :075:

--------------------------  ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------------- 
                                                               15;

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รูปหล่อกริ่งวัดโคกเขม่า . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 02:30:49 »
หย่อนสวยไม่สำคัญ..สำคัญว่าใครมีไว้บูชาติดตัวนั้นมีวาสนาครับ :016:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รูปหล่อกริ่งวัดโคกเขม่า . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 03:28:46 »
ดูขลังดีครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 03:52:07 »
สวยครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 04:30:03 »
สวยมากๆๆครับ ผมเคยมีแต่ไม่งดงามเท่าของท่านพี่ครับ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆรุ่นลึกๆๆที่กรุณาลงให้ได้ชื่นชมครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2554, 09:50:41 »
  O0งดงาม เข้มขลังครับ อาจารย์ดอน.. :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2554, 08:43:05 »
สวยครับอาจารย์ดอน อยากได้ๆๆ 15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2554, 09:02:20 »
งดงามคะ ยินดีด้วยนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2554, 09:58:50 »
หามาจากใหนเนี๊ยอยากเช่าบางจัง 15; 05;

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2554, 05:09:09 »
สวยมากๆๆครับ
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ e22cog

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2554, 09:27:43 »
พี่สุวรรณปักษีครับรุ่นของพี่กับของผมเหมีอนกันไหมครับ ถ้าดูจากรูปหน้าของหลวงพ่อเหมีอนไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่าของผมแท้รึไม่ครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2554, 10:15:27 »

ขออนุญาตินะ . . . ครับ

ก่อนอื่นเลยคงต้องขอออกตัวก่อนนะครับ

ว่าผมเองนั้น สนใจ และชอบสะสม แต่ไม่ใช่เซียน นะ . . . ครับ

1.ที่ถามว่า : เหมือนกันไหม. . . ?

-ตอบว่าใช่ครับรุ่นเดียวกัน . . . ครับ

2.ที่ถามว่า: จากรูปหน้าของหลวงพ่อเหมือนกันไหม

-ตอบว่าลองชมดูนะ . . . ครับ ( เป็นภาพเปรียบเทียบจากรูปในหนังสือ )

===============================================================

===============================================================

3.ที่ถามว่า : ไม่แน่ใจว่าแท้หรือไม่

-ตอบว่าส่วนตัวคิดว่าน่าจะแท้นะ . . . ครับ

4.เพิ่มเติม

พระรุ่นนี้จัดสร้างขึ้นมาแบบมีกริ่งบรรจุอยู่ โดยวิธีการป้ำออกมาเป็น 2 ส่วน (หน้า - - หลัง )

จากนั้นก็นำมาประกบติดเข้าด้วยกัน  ซึ่ง ส่วนใหญ่พระรุ่นนี้มักจะมีปริแตกที่ขอบข้าง ตั้งแต่ช่วงบ่าลงมา

ซึ่งจะหาองค์ที่สมบรูณ์ได้ค่อนข้างยาก แถมบางองค์เขย่ากริ่งไม่ดังก็มี

ผิดถูกขออภัยครับ

ป.ล
            ขออภัยนะครับที่เข้ามาตอบช้า ( Internet ที่ทำงาน ตอนนี้ ก๊อง ๆๆ อยู่ ครับ )

---------------------------------------- โ ช ค ดี ค รั บ ----------------------------------------
                                                                06;