ผู้เขียน หัวข้อ: หนึ่งในวัตถุมงคล..ที่ผมรัก และ อาราธนาติดตัวด้วยความมั่นใจเสมอมา  (อ่าน 3125 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เชื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลายๆท่าน...คงจะมีวัตถุมงคลที่ติดตัวอยู่เป็นประจำ
บางคนที่มีพระเครื่องหลายองค์...ก็อาจนำมาสลับกันแขวนตามแต่โอกาส
แต่เชื่อว่าทุกๆคนต้องมีวัตถุมงคลอย่างใดอย่างหนึ่งที่ต้องอาราธนาติดตัว
ทุกวัน..ประมาณว่าสร้อยเส้นอื่นสลับแขวนได้..แต่ยังไงก็มีซักองค์ที่ต้อง
ติดตัวอยู่เสมอ..ขาดไม่ได้..อะไรประมาณนั้น
สำหรับผมวัตถุมงคลที่เข้าข่ายคุณสมบัติที่กล่าวมาข้างต้น...ซึ่งวัตถุมงคล
ที่ว่านี้ได้มาเปล่า..เรียกอีกอย่างก็คือ ได้มาฟรีๆไม่มีราคาค่างวด..ไม่ต้องเช่าหา
แต่ผมนำมาอาราธนาติดตัวด้วยความมั่นใจอย่างที่สุด..ยิ่งเวลามีปัญหาหรือ
มีเนื่องวิตกกังวล หากได้นำท่านมาคล้องและนึกถึงท่านแล้วปัญหาต่างๆมักจะ
คลี่คลายผ่านพ้นไปได้เสมอมา
ครูบาอาจารย์เจ้าของวัตถุมงคลที่ผมกล่าวถึงนี้..ก็คือ

หลวงปู่ทิม  วัดพระขาว

และ..นี่คือวัตถุมงคลที่ผมกล่าวถึงก็คือ..ลูกอมชานหมาก , ไหมมงคล
และ แผ่นภาพกระดาษยันต์ขนาดเท่าบัตร ATM ที่ท่านแจกให้สมัยไปกราบ
ท่านครั้งแรกนั่นเอง...ลองมาดูภาพกันครับ

เริ่มจากแผ่นภาพหลังยันต์ของท่าน..ที่ท่านแจกผมมากับมือ..จะเห็นได้ว่าแผ่น
ทางขวามือมีสภาพยับยู่ยี่มาก...นั่นมาจากความศรัทธาเพราะผมอาราธนาท่านติดกระเป๋า
เสื้ออยู่เสมอ..ส่วนแผ่นทางซ้ายนั้นผมนำไปเคลือบและเสียบไว้ในหมวกกันน็อค
อารมณ์ประมาณว่าอัญเชิญบารมีท่านคุ้มหัวครับ

ทีนี้มาดูไฮไลต์ของท่าน...เชื่อว่าเป็นหนึ่งในวัตถุมงคลยอดปราถนาของหลายๆคน
นั่นก็คือชานหมากครับ...สมัยก่อนตอนผมมักจะแขวนพระขุนแผนเคลื่อบรุ่น ปี2545
ของหลวงปู่..ตามค่านิยมว่าอยากมีเสน่ห์..สาวๆหลง..ตามประสาวัยรุ่นทั่วไป..แต่ทุกวันนี้
ผมเชื่อว่าชานหมากของท่านดีที่สุด...เพราะหลวงปู่ออกปากรับประกันเอง..เพื่อนๆว่า
จริงมั้ยครับ

นี่คือไหมมงคลที่หลวงปู่สวมศีรษะให้ผมเองกับมือ...ผมนำมาใส่ตะขอและนำชานหมากที่
หลวงปู่มอบให้มาแขวนคู่กัน...จากนั้นก็นำรูปหล่อจิ๋วของหลวงปู่รุ่นผูกพัทธสีมา ปี45
มาห้อยคู่กัน...เพื่อจะได้เห็นหน้าและระลึกถึงหลวงปู่ด้วยครับ..ตอนนี้ไหมมงคลห้าสี
โดนผมแขวนจนดำปิ๊ดปี๋แล้ว...

ดูกันชัดๆ

จบแล้วครับ....และนี่ก็คือวัตถุมงคลที่ผมรัก และ ผูกพันธ์..เพราะทุกสิ่งที่ได้มาเป็นสิ่งที่
หลวงปู่ท่านตั้งใจทำให้ศิษย์ของท่าน...โดยไม่ได้เรียกร้องค่าบูชาเป็นตัวเงิน...
เหมือนอย่างที่มีใครคนนึงเคยพูดถึงชานหมากของหลวงปู่ว่าเป็นวัตถุมงคลที่มีความบริสุทธิ์
...เพราะเป็นสิ่งที่หลวงปู่มอบให้โดยบริสุทธิ์ใจไม่หวังสิ่งตอบแทน...ผู้รับก็รับโดยความ
รักและศรัทธาในตัวหลวงปู่....ชานหมากลูกเล็กๆของหลวงปู่จึงได้มีความศักสิทธิ์ถึงเพียงนี้
แล้วเพื่อนๆล่ะครับ..มีวัตถุมงคลใดที่รัก..ผูกพันธ์ และ อาราธนาติดตัวเป็นประจำกันบ้าง
ลองเอามาแชร์และเล่าเรื่องราวแบ่งปันกันบ้างคงจะดีครับ
สำหรับวันนี้คงนำเสนอเพียงเท่านี้..ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับ......ขอบคุณครับ ขอบารมีของหลวงปู่ทิมคุ้มครองครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ CaZe99

• ตติยะ
  • ธรปุญโญภิขุ
    • อีเมล
ผมก็เช่นกัน ครับ ของผมนั้นจะห้อย สิบทัศ พิมกลางหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมตลอดเลย ไม่ว่าจะไปไหนก็แล้วแต่

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ผมก็ใช้รูปพ่อแม่ครับ เวลาลงทำงาน3จังหวัดชายแดนใต้ ใช้พระหลวงพ่อเกาะ ศิษย์หลวงพ่อกวย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ของผมก็หลวงพ่อเปิ่นครับ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหน ใส่สร้อยเส้นใหนก็จะมีหลวงพ่อเปิ่นติดตัวตลอดครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สำหรับผมที่อยู่ติดตัวตลอดเวลาคือ ไหม7สีหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ-พระหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้-เหรียญรุ่นสุดท้ายหลวงพ่อโอภาสี-เหรียญทองคำพระมหาชนก(เล็ก)
แต่ถ้าออกไปทำงานก็จะใช้ชุดใหญ่9องค์อีก1เส้นครับ
 :090:

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050:
ณ ตอนนี้
ผม สลับพระใส่ทุกวันครับ หมุนเวียนไป ตามการปฏิบัติงาน การเดินทาง การเจรจา

ที่อาราธนาขึ้นคอ ในรอบเดือนนี้ จนถึงปีใหม่คือ

เหรียญหลักที่ติดตัวเสมอ  คือ เหรียญหลวงพ่อเปิ่น , พระปิดตางาแกะหลวงพ่อเดิม (ใช้เหน็บกระเป๋าเสื้อ)

เหรียญที่เพิ่มเติมติดตัว  สลับไป-มา  คือ เหรียญท่านเจ้าคุณนรฯ , หลวงปู่ทวด 05 ปั๊ม ซ้ำ , ขุนแผน พิมพ์เทวดา กรุบ้านกร่าง

/ ส่วน แฟน ใช้ เสืองาแกะ หลวงพ่อเฮง จ.นครสวรรค์ เลี่ยมทองฝังเพชร องค์เดียว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ของหลวงปู่ทิมแขวนได้สบายหายห่วงไม่ว่าจะขึ้นเหนือล่องใต้ครับ
ส่วนตัวได้ชาญหมากของหลวงปู่อยู่2ลูก ได้มาตอนกราบหลวงปู่ครับ
และมีเหรียญหลวงพ่อขาว อีกด้านเป็นหลวงปู่่ทิมครับ  :001: