ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประวัติยันต์เสือเผ่น  (อ่าน 3213 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ไม่ทราบว่า ยันต์เสือเผ่น กับ ยันต์เสือตีนโต คือยันต์เดียวกันหรือเปล่าครับ :075:

แล้วที่ว่ากันว่า ..  ถ้าสักเสือเผ่น แล้วจะร้อนอยู่บ้านไม่ค่อยติด  ลุง - ป้า ไม่ค่อยรัก เพื่อนฝูงไม่คบ คือเรื่องจริงมั๊ยครับ  :075:

รบกวนพี่ ๆ ทุกท่าน ช่วยตอบหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2554, 07:25:09 โดย axiomz »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามประวัติยันต์เสือเผ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2554, 08:39:05 »
เสือตีนโตจริงๆเป็นตำหรับของวัดบางพระแท้ๆนะครับ
เรื่องสักแล้วอารมณ์ร้อน อยู่บ้านไม่ค่อยติด ลุงป้าไม่ค่อยรัก เพื่อนฝูงไม่คบ
ไม่เกี่ยวครับ มันอยู่ที่พฤติกรรมตัวเองทั้งนั้น และการกระทำจะทำ
ให้ผู้ใหญ่เอ็นดูเราหรือเปล่า ทำตัวดีๆ ช่วยเหลือเพื่อน แค่นี้เพื่อนฟูงก็เต็มแล้วครับ
ผิดพลาดขออภัยครับ  :001:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามประวัติยันต์เสือเผ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2554, 09:18:06 »
เห็นด้วยกับพี่ umpawan ครับ เรื่องสักแล้วลุง-ป้า น้า-อา ญาติพี่น้องไม่รัก เพื่อนไม่คบ นี่ น่าจะเป็นที่นิสัยและพฤติกรรมส่วนตัวนะครับ
เพราะครูบาอาจารย์ท่านจะสอนให้ลูกศิษย์เป็นคนดี ทำแต่ความดี ไม่มีเหตุผลที่ใครๆจะไม่รัก..
:069:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2554, 09:18:23 โดย WARLORD88 »
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2554, 10:10:02 »
ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ หากสักเสือแล้วคนไม่รักจะสักทำไม

ในตัวผมมีเสืออยู่ 3 ยันต์ แต่ปัจจุบันพยายามไม่อารมณ์ร้อน ไม่พูดจาไม่ดีกับคน ไม่กินเหล้าเที่ยวเตร่ ไม่ฟุ่มเฟือย ปฎิบัติภาวนาเป็นประจำ ถ้าคนไม่รักก็เรื่องของเขาแล้วล่ะครับ เราทำตัวดีแล้วหรือยัง ?????

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2554, 06:39:57 »
อารมร้อนนี้เรื่องจริงเลยครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2554, 07:30:34 »
ผมสักเสือ8ตัวครับ อารมร้อนเรื่องจริงครับแต่ไม่ค่อยอยู่บ้านและไม่มีคนรักเห็นจะไม่เกี่ยวนะครับ เราอ่อนน้อมถ่อมตน ต้องเป็นที่รักของคนทั่วไปอยู่แล้ว ศรัตรูก็ไม่มี เพราะคำว่าเสือถึงจะดุแต่ก็มีคนอยากดูอยากเห็น เป็นเมตตาและมหาอำนาจในตัวครับ ขอบคุณ