ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยถามคับผม  (อ่าน 785 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzaa007

• ตติยะ
มีเรื่องสงสัยถามคับผม
« เมื่อ: 22 ธ.ค. 2554, 10:17:10 »
คือ พอดีวันก่อนเพื่อนไปวัดมาแล้ว แต่ผมไม่ได้ไป คือพลาดครับ เพื่อนได้สายสิญจน์มากัน คนละ เส้น 2 เส้น 3 เส้น แต่ผูกข้อมือแล้ว
ถ้าเิกิดผมจะขอแบ่งจากเืพื่อนได้หรือไม่ โดยแกะที่ ที่ผูกแล้วอะครับ ได้หรือไหม ?? ; ))
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: มีเรื่องสงสัยถามคับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2554, 09:52:54 »
ได้ครับก็เหมือนเราใส่พระแล้วถอดไงครับ...แต่สิ่งสำคัญอยู่ทีเราปฎิบัติตัวดีตามที่หลวงพ่อสอนหรือเปล่า
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา