ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ  (อ่าน 1069 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ
« เมื่อ: 23 ธ.ค. 2554, 09:23:04 »
พอดีตอนนี้ผมกำลังเก็บสะสมเหรียญของหลวงปู่อยู่ครับ

และเหรียญย้อนยุคปี37เป็นอีกหนึ่งเหรียญที่ผมตามหา

เพราะคิดว่าคงไม่มีวาสนาเหรียญ19แล้ว

อยากได้คำแนะนำหน่อยครับว่าจะสามารถหาเหรียญย้อนยุคปี37

ได้จากที่ไหนบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ผิดถูกประการใดขออภัยด้วย :054: :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2554, 12:19:23 »
ที่วัดบางพระน่าจะมีครับ
ถามหลวงพี่เชษ ผู้ดูแลตู้วัตถุมงคลกุฏิใหญ่  
หรือดูที่แผงพระในวัด น่าจะพอหาได้นะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2554, 12:21:28 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2554, 09:32:46 »
ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้ามากๆที่แนะนำ :054: :054:
ขอถามท่านบางแก้วฟ้าและผู้รู้อีกนิดนะครับ
ว่าเหรียญนี้เนื้อนวะกับทองแดงต่างกันไหม
พอดีผมพอที่จะหาเนื้อทองแดงได้ ราคาอยู่ที่ประมาณหลักร้อยกลางๆ
ถือว่าแพงไหมครับ
ไม่ได้มีเจตนาอื่นใดแอบแฝงแต่ต้องการศึกษาก่อนจะได้ไม่เจ็บตัว
เพราะตอนนี้อยู่ยังเรียนอยู่เงินทุกบาททุกสตางค์ก็เก็บเอาครับ :054: :054:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2554, 10:15:09 »
หาดูในกระทู้ค้นหาด้านบนนะครับมีศิษย์พี่หลายท่านลงไว้ให้ศึกษาอยู่ครับมีหลายรุ่นเลยครับผมก็ศึกษาจากกระทู้ค้นหาเหมือนกันครับ ถ้าให้ดีท่านลงรูปพระที่ท่านเช่าบูชามาเรื่องตำนิเดี๋ยวมีศิษย์พี่ท่านอื่นๆมาบอกครับ :109: 02;

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 09:08:30 »
เนื้อนวะราคาจะสูงกว่าเนื้อทองแดงอยู่แล้วครับลองสอบถามแผงพระที่ตรงด้านหน้าหอระฆังดูเผื่อมีเหรียญที่ต้องการก็ได้
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา