ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๓๐  (อ่าน 1193 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๓๐
« เมื่อ: 25 ธ.ค. 2554, 11:42:35 »
  วันนี้ขอนำเหรียญหลวงพ่อปี ๒๕๓๐ มาให้สมาชิกทุกท่านช่วยกันพิจารณาติชมกันด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล.ต้องขออภัยด้วยเพราะเหรียญที่เลี่ยมกันน้ำมาไม่ได้แกะนะครับ ภาพเลยอาจไม่ชัดเท่าที่ควร แต่พิจารณาแล้วคิดเห็นยังไงติชมกันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2554, 11:57:52 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๓๐
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 12:00:05 »
เหรียญที่ไม่มีโค๊ด นั้นของ ปลอมหรือเปล่าครับพี่ เห็นว่าไม่มีโค๊ด นะครับผม

ผิดพลาดประการไดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 08:53:01 »
พี่เจมส์ครับเหรียญที่เลี่ยมกรอบดูเหมือนเบลอๆไม่เต็ม100เลยพี่ (ผิดพลาดขออภัยครับ)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 10:14:31 »
สวยครับพี่แต่ไม่มีโค๊ดองค์นึงครับดูตำนิเหรียญนี้ยังใงครับรบกวนพี่เจมส์บอกหน่อยครับขอบคุณครับผม
ด้วยความเคารพ
บลู 36;

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 08:46:57 »

ถูกต้องนะครับ เหรียญที่เลี่ยมกันน้ำมาไม่ดีครับ เทียบกับเหรียญที่เก็บไว้3-4เหรียญ โค๊ดไม่มี ผิวเหรียญหลายจุดแตกต่างกัน ดวงตาของหลวงพ่อและของเสือ แต่ถ้าดูเผินๆโดนแน่ครับ โชคดีว่ามีของแท้เทียบครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

คนรักษ์พระ

ออฟไลน์ siamnet16

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2554, 10:09:20 »
ขอบคุณครับ
 :075: