ผู้เขียน หัวข้อ: การสักน้ำมัน  (อ่าน 4690 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
การสักน้ำมัน
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 07:38:02 »
ผมเคยพูดถึงการสักน้ำมันไปแล้วน่ะครับ แล้วมีผู้สงสัยเข้ามามากครับ บางคำตอบ อ้างอิงโดยการถามตอบอย่างโยกโย้ ผมขอตอบแบบเต็มๆ นะครับ

" การสักน้ำมันผมได้รับฟังมาจากผู้หลักผู้ใหญ่ เค้าว่ากันว่า เมื่อครั้งโบราณนั้น การสักน้ำมัน จะใช้เข็มแทงให้ลึกที่สุด ( ลึกกว่าหมึก ) เพื่อให้น้ำมันที่สักนั้น เข้าลึกถึงผิวชั้นใน น้ำมันจะอยู่ในตัวโดยประมาณ 6 เดือน แต่พุทธคุณยังอยู่ในตัวเราตลอดเท่าที่เรายังทำความดีอยู่ ผมมิเคยกล่าวในกระทู้ใดใดเลยว่า สักแล้วพุทธคุณอยู่ได้แค่ 6 เดือน ? ฉะนั้น ขอแถลงให้เข้าใจด้วยนะครับ "

ขออภัย ที่นำข่าวมาแจ้งกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ช้าไปหน่อย เพราะคอมฯ ที่บ้านเสียครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ? ?ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ถามเข้ามาครับ ไม่เข้าใจไรถามได้ครับ? :058: :058: :058:

ขอเสริมนิดนึงครับ ผมไม่เคยพูดถึงว่าการสักน้ำมัน จะมี พุทธคุณอยู่เพียง 6 เดือน กระทู้อ้างอิงครับ

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,2557.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2550, 07:47:08 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: การสักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 09:18:32 »
ใจเย็นๆไว้ท่านโจร...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 09:29:24 »
ชี้แจงหน่อยครับ    :o

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 09:33:18 »
คนที่สักน้ำมันนั้น น้ำมันที่จิ้มลงไปในร่างกาย จะอยู่ในร่างกายโดยประมาณ 6 เดือน แล้วจะละเหยออกไปตามกาลเวลา

ที่คงอยู่คือพุทธคุณ บางคนเวลาหน้าหนาว จะขึ้นเปนไขน้ำมันที่สักลงไปเลย (บางคนเท่านั้น) :058:

ออฟไลน์ + หมอนอิง +

• จตุตถะ
  • รั ก เ ด็ ก ค่ ะ ( ( น้ อ ง กุ ม า ร ) )
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 11:44:57 »
 TakE iT eAsy  น่ ะ จ้ า พี่ โ จ ร ส ลั ด รู ป ห ล่ อ    :093: