ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๑๙ หลังนางกวัก  (อ่าน 2771 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีครับพี่น้องสมาชิกศิษย์วัดบางพระ วันนี้ผมขอนำเหรียญ๑๙ หลังนางกวักมาให้ติชมกันครับ และอยากจะถามท่านที่พอจะทราบเพื่อหาคำตอบครับ ว่าดีไหม มีทำเลียนแบบขึ้นมาหรือยัง จะไเ้เป็นภูมิคุ้มกันนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๑๙ หลังนางกวัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2554, 04:58:55 »
พี่เจมส์ครับ ผมว่าเหรียญขวามือสุด ดูแปลกไปครับ
ขอบเหรียญไม่เรียบร้อย โดยเฉพาะด้านหลัง
ผมว่าเหรียญขวามือสุด ไม่ดีครับ
รอฟังความเห็นพี่น้องท่านอื่นด้วย ช่วยลุ้นครับ
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ศึกษากัน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๑๙ หลังนางกวัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2554, 11:07:41 »
ผมก็ว่าเหรียญ ด้านขวา ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2555, 05:17:54 »
เหรียญในฝันครับ   :054:

ออฟไลน์ maharad

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 02:50:45 »
ถ้าหาเหรียญ19ไม่ได้ ให้ใช้เหรียญหน้าบันแทนเพราะหลวงพ่อเศกนานที่สุด  อันที่2คือเหรียญเพิลย์

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 01:35:08 »
รอคำตอบจากท่านผู้รู้ครับ
เพราะว่าผมได้มา 2 เหรียญครับ คือผิวทองแดง และกะไหล่เงิน
เคยเอาให้ ลูกศิษย์รุ่นเก่าๆ หลวงพ่อดู เขาบอกว่าไม่เก๊ครับ แต่ย้อนยุค
ผมเลยงง ไปเลยครับ ตกลงมีย้อนยุคจริงหรือป่าว

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ม.ค. 2555, 07:17:47 »
พี่เจมส์ครับเหรียยขวาสุดดูแล้วเหมือนยังใหม่ๆอยู่เลยพี่ ผิดพลาดประการขออภัยนะครับพี่ :054: