ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากรู้ว่าถ้าสักน้ำมันแล้วอยากลงหมึกช้ำที่เดิมได้มั้ยคับ  (อ่าน 1692 ครั้ง)

ออฟไลน์ bk609

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :065: :065: :065: :065: :050: :050: :050:ช่วยทีคับผู้รู้   เช่นช้ำรูปเดิมที่เดิมอะคับบบบบบบบบบบบบบบได้มะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลงซ้ำได้ครับ ผมว่าลงซ้ำได้ เพราะ ที่ลงน้ำมันมา ไม่ได้เปนลอย ที่คงอยู่นาน

สามารถลงหมึกได้ แต่ ลงหมึกแล้ว ลงหมึกซ้ำที่เดิมไม่ได้นะจ้ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แล้วสักน้ำมันทับหมึกได้มั๊ยครับ พี่โจรสลัด...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แล้วสักน้ำมันทับหมึกได้มั๊ยครับ พี่โจรสลัด...

ได้จ้ะ การสัก น้ำมันทับ หมึก ไม่มีปัญหา เพราะ รอยน้ำมัน เดี๋ยวเดียวก็หายจ้ะ แต่ถ้ามีเนื้อที่ว่างเยอะ ควรใช้เนื้อที่นั้นไปก่อน

แต่ถ้าไม่มีเนื้อที่แล้ว ก็ลงได้นะจ้ะ  :-*

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ครูบาอาจารย์ท่านบอกว่า น้ำมันทับน้ำมันได้ หมึกทับน้ำมันได้ แต่ หมึกทับหมึก และน้ำมันทับหมึก ไม่ควร

ท่านโจรสลัดก็ไปตอบในกระทู้ที่ผมตั้งไว้ด้วยไม่ใช่เหรอครับ
แล้วทำไมกระทู้นี้ท่านโจรสลัด ถึงบอกว่าสักน้ำมันทับหมึกได้
งง ครับ ตกลงได้ หรือ ไม่ได้ครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----