ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ นัน/พระอาจารย์ ญา เมตตา วันที่ 1 ม.ค. 55 ครับ  (อ่าน 3194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เมื่อวันที่ 1 ม.ค. 2555 คนที่วัดเยอะจิงๆ มีโอกาสได้ไป นมัสการไหว้หลวงพ่อเปิ่น และไปกราบไหว้พระอาจารย์ นัน และพระอาจารย์ ญา ท่านได้เมตตา จิ้งจกคู่ , พุทธซ้อน มาให้ครับ   สาธุ

ยังเหลือ พี่ลิงหนุมาน ยังมะมี เยย ฮ่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2555, 03:13:35 โดย Lokness »

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ถ้ามีรูปให้ชมคงจะงดงาม
มากๆ ครับท่าน :052: :052:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ต้องขออภัยด้วยนะครับพอดี ตอนตั้งกระทู้อยู่ที่ทํางาน ตอนนี้อยู่บ้านแล้ว จัดไปครับ  :017:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2555, 05:36:21 โดย Lokness »

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
สวยงามมากครับ
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้ามีหนุมานประกบ2ข้าง งามแท้ๆๆๆๆ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วยนะครับ งดงามเข้มขลังมากครับ   :053:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
วันนั้นผมเห็นพวกพี่ๆ แก็งสเน่ห์ นั่งกินข้าวเที่ยงอยู่ที่โต๊ะหินอ่อน ตรงที่สักของพระอาจารย์ญา แต่ไม่กล้าทักครับ ชัดๆ เลย คือ พี่ต้นน้ำ  :015:

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
ยินดีด้วยนะครับ..ได้ของดีรับปีใหม่ ๒๕๕๕ ครับ :015:

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวันที่ 1 ม.ค. 2555 คนที่วัดเยอะจิงๆ มีโอกาสได้ไป นมัสการไหว้หลวงพ่อเปิ่น และไปกราบไหว้พระอาจารย์ นัน และพระอาจารย์ ญา ท่านได้เมตตา จิ้งจกคู่ , พุทธซ้อน มาให้ครับ   สาธุ

ยังเหลือ พี่ลิงหนุมาน ยังมะมี เยย ฮ่าๆ

ลิงหนุมานไม่ต้องรีบนะครับ..ถ้าพระอาจารย์ท่านเห็นเหมาะสม..ท่านเมตตาให้เราแน่ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
วันนั้นผมเห็นพวกพี่ๆ แก็งสเน่ห์ นั่งกินข้าวเที่ยงอยู่ที่โต๊ะหินอ่อน ตรงที่สักของพระอาจารย์ญา แต่ไม่กล้าทักครับ ชัดๆ เลย คือ พี่ต้นน้ำ  :015:

ทักได้ครับ :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยิดดีด้วยนะครับ สวยงามจริงๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ :025:

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
ยินดีด้วยครับผมและขอบคุณมากกกกที่นำมาให้ดูเป็นขวัญตา :058: :058: :058: :058: :058:
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
สวยแหล่ม  :053: :015:

ออฟไลน์ Xchill

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
งามมากครับ