ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่เป็นมงคลและน่าศรัทธามากๆอีกสิ่งหนึง  (อ่าน 2657 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
วันนี้ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ อยากนำเสนออีกท่านที่น่าศรัทธาครับ นั่นคือ อุบาสิกา บุญเรือน โตงบุญเติม หรือ คุณแม่บุญเรือนนั่นเอง

วันนี้ผมก็นำสิ่งที่คุณแม่อธิฐานจิตรไว้มาให้ชมกัน เป็นสิ่งของที่ผมใช้ติดตัว และ มีพุทธคุณไม่แพ้ของหลวงปู่เลยเช่นกันครับ

ด้านหน้าเป็นรูปคุณแม่ครับ มีแบ๊งบาท ปั๊มยันต์เขียว ว่าพุธโท ด้านหลังมีของอธิฐานจิตรประกอบด้วย สายสิน เม็ดพริกไท ข้าวตอกพระร่วง

ศิลาน้ำ พลอยอธิฐาน เหรียญเงินเก่า หอยเบี้ย และที่หายากน่าจะเป็น ลูกอมที่คุณแม่ปั้นมือ เป็นเนื้อเดียวกับ ปิดตาล้มลุก ของคุณแม่

ส่วนอีกชิ้นเป็นถุงเหนี่ยวทรัพ มีหลายสีปะปนกันไป แต่ที่นำมาให้ชมเป็นถุงที่นิยมน้อยสุด แต่ไม่ค่อยเจอกันบ่อยนักสำหรับสีนี้

ชื่อถุงว่า ถุงชมพูคู่ชื่น ยั่งยืน มั่นคง ด้านในถุงก็ประกอบไปด้วย แบ๊งเงินเก่า พลอยอธิฐาน ข้าวตอกพระร่วง เกสรดอกไม้ หอยเบี้ย เหรียญเงินเก่า

ใครมีของคุณแม่หรือใช้ของที่คุณแม่อธิฐานจิตรไว้ ก็นำมา แชร์ประสบการณ์ บอกเล่ากันมั่งนะครับ อิ อิ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติแจมด้วยนะครับ ส่วนตัวก็นับถือคุณแม่เหมือนกันครับ พิมพ์นี้ออกที่วัดสารนารถครับ ชอบครับ
องค์นี้ก็ชอบครับ ภาพพิมพ์พร้อมของอธิฐาน

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ของดีจะเยอะไหนครับพี่ อิ อิ ขอบคุณสำหรับหน้าเสือนะครับผม