ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบเรื่องความฝันครับ  (อ่าน 993 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
คือมีอยู่ว่าแฟนผมเค้าเล่าให้ผมฟังว่าเค้ามักจะฝันว่าเค้าจะเป็นคนที่นำพาวิญญาณคนที่ตายแล้ว ไปส่งหน้าประตูสู่นรก-สวรรค์เป็นประจำ ตั่งแต่อายุ14จนตอนนี้30แล้ว หรือเวลากึ่งหลับกึ่งตื่นมักจะเห็นวิญญาณมาขอส่วนบุญ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบเรื่องความฝันคร&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ม.ค. 2555, 10:06:11 »
ทำบุญบ่อยๆ อุทิศให้เขาบ่อยๆครับ แล้วจะดีเองครับ  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2555, 10:06:25 โดย umpawan »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอเดาว่า แฟนคุณน่าจะชอบสวดมนต์ภาวนา หรือ แนวๆชอบนั่งสมาธิ
หลังสวดมนต์ภาวนาเสร็จแล้วทุกครั้ง ให้แผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลไปยังดวงวิญญาณต่างๆ
กรณีที่วิญาญาณมาพบ ถ้าแฟนคุณสามารถตั้งสติไม่กลัวได้
ให้แฟนคุณกำหนดจิตถามไปยังวิญญาณที่มาพบว่าเดือดร้อนเรื่องอะไร
แฟนคุณสามารถช่วยทำอะไรได้บ้างไหม จะได้คำตอบที่ตรงจุดครับ
แสดงว่าแฟนคุณน่าจะสามารถช่วยวิญญาณเหล่านั้นได้ เขาจึงมาหา หรือมาขอส่วนบุญบ่อยๆ
ตัวผมไม่เคยเจอแต่เรื่องทำนองนี้เลย
แต่ผมได้ทราบจากผู้รู้ผู้ปฏิบัติธรรมที่สัมผัสเรื่องเหล่านี้ได้ ท่านได้กรุณาสอนผมมาอีกทีครับ
ลองพิจารณาดูเผื่อจะเป็นประโยชน์ครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2555, 05:16:17 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับที่ช่วยให้คำตอบ  พอดีเลยครับเมื่อคืนแฟนผมเค้าฝันว่ามีเด็กมาให้ช่วยพาไปหาแม่เค้าในฝันเค้าก็พาไปให้เห็นแม่ของเค้าน่าจะพักอยู่ชั้นเดียวกับแฟนผม คงจะต้องลองหาตามที่น้องบอกจะดีไหมครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ดีครับ อะไรที่ทำแล้วเราสบายใจทำไปเถอะครับ แต่สิ่งสำคัญคือไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็พอครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน