ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ หน่อย ครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)

ออฟไลน์ banksapao

• ตติยะ
รบกวนพี่ ๆ หน่อย ครับ
« เมื่อ: 10 ม.ค. 2555, 01:15:27 »
สวัสดี ครับ ผมอยากทราบว่า ถ้าสักเสร็จแล้ว อาจารย์มีคาถาให้ไหม แล้วเราควรไปที่ไหนต่ออ่ะ ครับ

แล้ว การลงนะหน้าทอง เราควรลงกับพระอาจารย์ท่านไหนอ่ะ ครับ

บ้านอยู่ไกล ถ้าจะสักหลายยันต์ ต้องทำไง ครับ   

รบกวน พี่ ๆ ศิษวัดบางพระ ทุกคน  อธิบายหน่อย ครับ

ขอบพระคุณอย่างยิ่ง ครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ ๆ หน่อย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ม.ค. 2555, 01:36:29 »
สวัสดี ครับ ผมอยากทราบว่า ถ้าสักเสร็จแล้ว อาจารย์มีคาถาให้ไหม แล้วเราควรไปที่ไหนต่ออ่ะ ครับ

แล้ว การลงนะหน้าทอง เราควรลงกับพระอาจารย์ท่านไหนอ่ะ ครับ

บ้านอยู่ไกล ถ้าจะสักหลายยันต์ ต้องทำไง ครับ  

ตอบเป็นข้อๆและกันนะครับน้อง
1.สักเสร็จแล้วกราบพระอาจารย์แล้วขึ้นไปบนกุฏิใหญ่ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นเสร็จแล้วตรงที่บูชาวัตถุมงคลของวัดจะมีบทสวดที่วัดพิมพ์ให้ลูกศิษย์เราใส่ปัจจัยลงในตู้ทำบุญ
2.เสร็จแล้วไปบูชาพานตรงทางเข้าประตูที่เข้ามาตอนแรกนำเงินใส่ตู้หยิบซองสีชมพูใส่ปัจจัยแล้วแต่ศรัทธาถวายหลวงพ่อสำอางค์นำพานไปถวายท่านให้ท่านลงนะหน้าทองให้ :054:
3. :058:น้องอยู่ไกลอยากได้หลายยันต์ตอนแรกพี่แนะนำให้ค่อยๆเป็นค่อยไปก่อนเอายันต์ครูก่อนไปครั้งที่สองหรือสามค่อยยกพานครั้งละสองหรือสามรอบในวันที่ลูกศิษย์มาวัดกันน้อย

เดี๋ยวก็มีพวกพี่ๆน้องๆมาแนะนำรายละเอียดเวปนี้สามัคคีกันเหมือนพี่น้องกันแท้ๆ :047:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2555, 01:39:03 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ม.ค. 2555, 05:26:02 »
ตามท่านberm เลยครับคุณน้องbanksapao  
25; 25; 25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2555, 05:26:49 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ม.ค. 2555, 05:30:06 »
แล้ว ครั้งแรก พระอาจารย์  จะให้ยันต อะไร ก่อน อ่า ครับ

ขอบคุณ พี่ ๆ มากนะ ครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 01:04:34 »
แรกๆเลย ขึ้นยันต์ครู เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 08:09:53 »
ครั้งแรก อาจารย์ จะไห้ เก้ายอด  แปดทิศ งบน้ำอ้อย  สามยันต์นี้เลยเหรอ ครับ

ผมจะไปสักตอนวัดเกิด อยู่ อ่า ครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 08:50:28 »
 :048: ครั้งแรก ลองยันต์ หนึ่งยันต์ ก่อน (แล้วจะติดใจ)
ทำร่างกายให้แข็งแรงเข้าไว้ .. การรอคอยเป็นเรื่องสำคัญ .. ทำใจให้ร่มเย็น .. บำเพ็ญประโยชน์ให้วัด .. แล้วรอโอกาส รอคิว ความเมตตาจากพระอาจารย์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 08:55:15 »
ครั้งแรก อาจารย์ จะไห้ เก้ายอด  แปดทิศ งบน้ำอ้อย  สามยันต์นี้เลยเหรอ ครับ

ผมจะไปสักตอนวัดเกิด อยู่ อ่า ครับ

3 ยันต์นี้ เป็นยันต์ครูครับ ส่วนพระอาจารย์ท่านจะขึ้นอะไรให้ก็แล้วแต่ท่านครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 09:03:52 »
ไปกราบพระอาจารย์ท่านแล้วหันหลังให้ท่าน...พระอาจารย์ท่านจะเมตตาเองตรับ :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 09:40:15 »
ขอบคุนพี่ ๆ มาก นะ ครับ ที่แนะนำ