ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสักค่ะ  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ mooning

• ทุติยะ
  • **
สอบถามเรื่องสักค่ะ
« เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 01:24:47 »
อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์นะค่ะ
ถ้าเป็นผู้หญิงไปสักพระอาจารย์ขะสักให้หรือป่าวค่ะ
แล้วต้องจ่ายค่าครูเท่าไรค่ะ
มีข้อปฏิบัติอะไรบ้างค่ะ
รบกวนพวกพี่ๆหน่อยนะค่ะ เพราะอยากสักค่ะ
จะเสริมดวงชะตานะค่ะ

ออฟไลน์ maharad

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 02:11:28 »
สักได้เป็นผู้หญิงก็สักเมตตา เป็นสักน้ำมันก็ได้ครับส่วนค่าครู25บาทไม่รวมหมากพลู

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 07:00:07 »
ชุดพานครูมีขายหน้ากุฏิคับ ชุดละ 50 บาท + ค่าครู 25 บาทคับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 09:49:37 »
สักได้ครับ  แฟนผมก็สักเหมือกัน แต่สักกับอาจารย์เอที่ตำหนักทิพย์วิมาน  ข้อปฏิบัติรักษาศิล5คิดดีทำดีครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 10:51:49 »
ไปได้ทุกวันเลยหรือป่าวค่ะ แล้วต้องเตรียมตัวหรือต้องแต่งตัวแบบไหนค่ะ
ขอบคุณทุกกระทู้นะค่ะที่มาตอบ^^

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 11:02:57 »
ไปได้ทุกวันครับ แต่วันเสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะหน่อยครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 11:15:22 »
หาชุดที่สามารถปลดเสื้อด้านหลังเพื่อสักได้ ควรนำเสื้อแจ๊คเก็ตไปใส่คลุมตอนสักด้วยครับ สรุปคือแต่งกายรัดกุมแต่มีที่จะให้พระอาจารย์สักได้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 11:17:47 »
ผู้ ญ ต้องขึ้นไปด้าน บนเลยครับ

แฟนผมก็พึ่งสักมาเมื่อวัน ศุกร์ครับ

พระอาจารย์นัน ท่านเมตตา 5แถวให้

ค่าครู25 + บุหรี่ ดอกไม้ 50 = 75บาทครับ หรือจะใส่ค่าครูมากกว่านั้นก็ได้ ครับแล้วแต่เลย

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 11:33:28 »
ขอบคุณมากค่ะ คงไม่เจ็บมากใช่มั๊ยค่ะเนี่ย :001:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ม.ค. 2555, 07:38:35 »
เจ็บครับแต่ถ้าคุณมีความเชื่อในพระอาจารย์คุรต้องทนได้ครับ ของดีต้องอดทนครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 09:29:22 »
ผู้ ญ ต้องขึ้นไปด้าน บนเลยครับ

แฟนผมก็พึ่งสักมาเมื่อวัน ศุกร์ครับ

พระอาจารย์นัน ท่านเมตตา 5แถวให้

ค่าครู25 + บุหรี่ ดอกไม้ 50 = 75บาทครับ หรือจะใส่ค่าครูมากกว่านั้นก็ได้ ครับแล้วแต่เลย
ที่วัดบางพระไม่มี 5 แถวนะครับ ถ้า 5 แถวนี่ต้องไปแถวปทุมธานีนะครับผม ที่วัดบางพระนี่ที่ผมได้ยินมามีแต่กระทู้เจ็ดแบกนะครับ

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยนะครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2555, 09:30:14 โดย boomee »
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 12:19:04 »
สักได้ครับไม่มีปัญหาแต่อยากให้ดีก็สักกับอาจารย์ที่เป็นฆราวาสได้ยิ่งดีกว่าครับเหมาะสมกว่า

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 12:26:35 »

ที่วัดบางพระไม่มี 5 แถวนะครับ ถ้า 5 แถวนี่ต้องไปแถวปทุมธานีนะครับผม ที่วัดบางพระนี่ที่ผมได้ยินมามีแต่กระทู้เจ็ดแบกนะครับ

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยนะครับ  :054:
ลายยันต์ ห้าแถว ที่วัดบางพระ มีครับ แต่เฉพาะบางกุฏิ บางพระอาจารย์ เท่านั้นครับ
(สำหรับ ลายยันต์ ห้าแถว ขอใช้คำว่า ลายยันต์ "เสริมดวง"ดีกว่ามั้ยครับ จะได้ไม่สับสนภายหลัง
เพราะจริงๆแล้ว ลายยันต์นี้ ที่วัดบางพระไม่มี แต่พึ่งมีตอน ลูกศิษย์บางคน มาขอหรือถาม ......จบ!!ครับไม่ขอต่อเรื่องนี้ครับ)

*** ลายยันต์ทุกสำนัก ทุกพระอาจารย์ ทุกอาจารย์ ดีทุกลายครับ ***
ส่วนค่าครู และ พานดอกไม้ จะมี 2ราคาครับ
หน้ากุฏิใหญ่ = พานดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ชุดละ 50 บาท
หน้ากุฏิของแต่ละพระอาจารย์ = พานดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ชุดละ 70 บาท
ค่าครู 25 บาทถ้วน ใส่ตอนยกพานครู ครับ

ปล. ทุกลายยันต์ดีทุกลายครับ
      ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจาร
ย์

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 06:20:30 »

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยนะครับ  :054:
ลายยันต์ ห้าแถว ที่วัดบางพระ มีครับ แต่เฉพาะบางกุฏิ บางพระอาจารย์ เท่านั้นครับ
(สำหรับ ลายยันต์ ห้าแถว ขอใช้คำว่า ลายยันต์ "เสริมดวง"ดีกว่ามั้ยครับ จะได้ไม่สับสนภายหลัง
เพราะจริงๆแล้ว ลายยันต์นี้ ที่วัดบางพระไม่มี แต่พึ่งมีตอน ลูกศิษย์บางคน มาขอหรือถาม ......จบ!!ครับไม่ขอต่อเรื่องนี้ครับ)

*** ลายยันต์ทุกสำนัก ทุกพระอาจารย์ ทุกอาจารย์ ดีทุกลายครับ ***
ส่วนค่าครู และ พานดอกไม้ จะมี 2ราคาครับ
หน้ากุฏิใหญ่ = พานดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ชุดละ 50 บาท
หน้ากุฏิของแต่ละพระอาจารย์ = พานดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ชุดละ 70 บาท
ค่าครู 25 บาทถ้วน ใส่ตอนยกพานครู ครับ

ปล. ทุกลายยันต์ดีทุกลายครับ
      ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจาร
ย์

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
ผมเห็นด้วยครับ