ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเข้าไปสักยันต์ที่วัดบางพระ แต่ไม่ทราบว่าจะสักกับหลวงพี่หรืออาจารย์ท่านไหนดี  (อ่าน 2672 ครั้ง)

ออฟไลน์ blazeee

• ทุติยะ
  • **
อยากจะเข้าไปสักยันต์ที่วัดบางพระ แต่ไม่ทราบว่าจะสักกับหลวงพี่หรืออาจารย์ท่านไหนดี

อยากจะสักน้ำมันครับ เน้นทางด้านเมตตา และโชคลาภ

ควรจะไปวันไหนดี ได้ยินมาว่า วันดีคือวัน อังคาร พฤหัส และเสาร์

เพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่มีประสปการณ์ หรือ มีความคิดเห็นอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ที่วัดบางพระ ดีทุก พระอาจารย์ และ อาจารย์  ส่วนวันดี ผมว่าดีทุกวันละครับ เอาวันที่สะดวกเลยครับจะได้ไม่เสียงาน หรือ เสียการเรียน
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
 :048: :048: :048: :048: :048:
ถือฤกษ์ดีและฤกษ์สะดวกของคุณ...
ที่คุณพร้อมและมั่นใจก็ไป...
ด้วยใจพร้อมกายและเงินค่าครู...
ง่ายๆๆๆๆๆ
 :075: :075: :075: :075: :075:
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีทุกท่านครับเชิญเลยครับท่านไหนก็ดีเหมือนกันครับเพราะ นี่คือ วัดบางพระ ครับผม

ผิดถูกประการใดขออภัยครับ  :054:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อีกนิดครับ
   ค่าครูวัดบางพระ
๒๕บาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง
  ทางด่วนทางพิเศษอย่าไปเลยครับ
มันไม่ใช่ครับ