ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค  (อ่าน 949 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
« เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 09:55:34 »
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seebycat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ม.ค. 2555, 06:01:34 »
ผมดูเนื้อไม่เป็นนะครับ ยังขาดประสบการณ์
แต่ส่วนมากพิมพิ์นี้ฐานแซมใต้ฐานสาม จะชัดเจน
ตรงฐานบัวดูไม่ค่อยชัด (ไม่แน่ใจเขาเรียกฐานบัวหรือป่าว)
รวมๆผมว่าพอมีลุ้นอยู่ ถ่ายใกล้ๆกว่านี้อีกได้ไหมครับอยากชมชัดๆ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ม.ค. 2555, 12:48:43 »
หลวงพ่อพรหมรุ่นฟ้าผ่าครับ :016:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา