ผู้เขียน หัวข้อ: พระโพธิสัตว์กวนอิมวัดทุ่งพิชัยครับ  (อ่าน 2226 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ไปปิดทองที่วัดทุ่งพิชัยเลยบูชามาครับชื่อรุ่นอธิษฐานสมปราถนาครับ

[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พระโพธิสัตว์กวนอิมวัดทุ่งพิชัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 06:42:42 »
เคยไปกราบแล้วครับ ยังไม่เสร็จดีเลย แต่ข้างหลังที่เป็นโรงเจสวยมากครับ มีเจ้าไหว้เยอะ 
โรงเจนี้อยู่ใกล้ๆกับวัดสามง่าม นครปฐม (หลวงปู่แย้ม)
เข้าทาง วัดตากล้องก็ได้ครับ (หลวงพ่อแช่ม)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระโพธิสัตว์กวนอิมวัดทุ่งพิชัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 06:44:55 »