ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผน  (อ่าน 1410 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ขุนแผน
« เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 07:50:47 »
พระขุนแผนพิมพ์นี้ออกให้บูชาในวันไหว้ครู ๑๔ มี.ค. ๔๑

ตอกรันนิ่งเลขอารบิกที่ขอบด้านล่าง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขุนแผน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 08:09:22 »
สวยงามครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 08:50:14 »
สวยงามมากครับ
ขอบคุณมากที่นำภาพมาแบ่งปันให้ชมเป็นวิทยาทาน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 06:09:53 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 07:36:41 »
สวยครับ แต่ขอถามพี่ๆๆๆในเวปครับ มีพระขุนแผนแล้วมีพระขุนช้างไหมครับ สร้างออกวัดไหน ท่านใดรู้+มี กราบขอความกรุณาช่วยลงรูปพร้อมรายละเอียดให้ด้วยขอรับกะผม

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 09:07:27 »
ที่สุพรรณออกหลายวัดนะ ที่ผมจำได้คือวัดป่าเลไลยก์ และก็สรา้งหลายวัดอยู่ผมก็จำไม่ค่อยได้อ่ะครับแค่เห็นผ่านๆตาเฉยๆ :095:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 06:44:31 »
ช่วยหน่อยๆๆ พี่ๆๆพวกๆๆเราๆๆผู้ใด๋มีพระขุนช้าง กรุณานำรูปมาลงให้ชมหน่อยเด้อ จะได้ซวดยวดกันทั่วหน้าครับ