ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง วัดสามง่าม ดอนตูม  (อ่าน 1902 ครั้ง)

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถามเรื่อง วัดสามง่าม ดอนตูม
« เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 11:46:59 »
อยากทราบว่าที่วัดสามง่ามหลวงปู่แย้ม ปัจจุบันมีวัตถุมงคลอะไรให้เช่าหรือไม่ครับ แล้วกุมารทององค์ขนาดห้อยคอยังมีเหลือให้เช่าหรือไม่ครับ
รบกวนด้วยนะครับ เดือนหน้าจะไปวันที่9กุมภาพันธ์ แล้วถ้ามีเบอร์วัดก็ขอด้วยนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถามเรื่อง วัดสามง่าม ดอนตูม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 05:09:21 »
ยังเหลืออีกหลายรายการอยู่ครับ แต่ตะกรุดสามหู , มหารูด , พระสี หมดครับ
ถ้าเรื่องกุมารพกพาคงต้องดูจังหวะครับ เพราะว่าออกมาเมื่อไหร่ก็หมดภายในไม่กี่วันครับ
ที่วัดเหลือเหรียญหลวงปู่อยู่ครับ และรูปหล่อ ผ้ายันต์พระสี ลองไปวัดดูครับ เบอร์วัดคงให้ไม่ได้กลัวผิดกฏครับ ลองหาตามเว็บดูนะครับ  :001:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่อง วัดสามง่าม ดอนตูม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 05:20:49 »
ยังเหลืออีกหลายรายการอยู่ครับ แต่ตะกรุดสามหู , มหารูด , พระสี หมดครับ
ถ้าเรื่องกุมารพกพาคงต้องดูจังหวะครับ เพราะว่าออกมาเมื่อไหร่ก็หมดภายในไม่กี่วันครับ
ที่วัดเหลือเหรียญหลวงปู่อยู่ครับ และรูปหล่อ ผ้ายันต์พระสี ลองไปวัดดูครับ เบอร์วัดคงให้ไม่ได้กลัวผิดกฏครับ ลองหาตามเว็บดูนะครับ  :001:
ถูกต้องแล้วครับสำหรับกุมารพกพาแนะนำให้ไปวันพุธครับมีแน่แต่ต้องถึงวัดเช้าๆนะครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 07:13:27 »
แล้วถ้าผมจะไปวันพุธที่1 กุมารทองน่าจะยังมีไหมครับ ผมอยากจะได้มาก แบบห้อยนะครับ

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 07:32:13 »
มีครับผมเคยไปรับมากับมือครับ และตั้งชื่อครับนำให้หลวงปู่เจิมอีกทีครับ  หลวงปู่แย้มหรือหลวงปู่ขวัญก็ได้ครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 08:03:17 »
ขอบคุณมากๆครับผมจะได้ไปเอาวันพุธที่2นี้เสียที ดีใจจัง ขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 08:17:03 »
มีครับผมเคยไปรับมากับมือครับ และตั้งชื่อครับนำให้หลวงปู่เจิมอีกทีครับ  หลวงปู่แย้มหรือหลวงปู่ขวัญก็ได้ครับ

หลวงปู่ขวัญท่านละสังขารไปปีที่แล้วครับ  :054: :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 10:30:52 »
มีครับผมเคยไปรับมากับมือครับ และตั้งชื่อครับนำให้หลวงปู่เจิมอีกทีครับ  หลวงปู่แย้มหรือหลวงปู่ขวัญก็ได้ครับ

หลวงปู่ขวัญท่านละสังขารไปปีที่แล้วครับ  :054: :054: :054:
กราบบูชาสักการะหลวงปู่ขวัญ :054: :054: :054:
:
ผมไม่ทราบจริงๆครับว่าหลวงปู่ขวัญท่านละสังขาลแล้ว
ปี2554ผมไปทำงานที่เชียงใหม่เลยไม่ทราบข่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2555, 10:33:54 โดย touw »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 12:21:42 »
น่าเสียใจมากเลยครับที่หลวงตาท่านละสังขารแล้ว ก่อนท่านมรณะภาพยังทำยันต์ให้ผมอยู่เลย เพิ่งรู้ข่าวเลยไม่ได้ไปกราบสังขาลทั้นเลยครับ