ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าพระวัดไหนรุ่นไหนครับ  (อ่าน 837 ครั้ง)

ออฟไลน์ puiangthong

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบจากผู้รู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ seebycat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่าพระวัดไหนรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 01:12:11 »
พระสมเด็จ หลังพระคาถาชินบัญชร พิมพ์พระประธานใหญ่ เนื้อทองแดง ปี48
วัดมกุฎกษัตริยาราม จาลึกพิเศษ พิธีปลุกเสก โดยมีหลวงพ่อนั่งปรกเจริญภาวนาที่เป็นที่รู้จักกันดี
อาทิเช่น หลวงปู่ทิม วัดพระขาว , หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง , หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว ฯลฯ

**รุ่นนี้ปลอมค่อนข้างเยอะของเก๊ทำได้เหมือนมากแทบจะดูไม่ออก ราคายังไม่สูง

ออฟไลน์ puiangthong

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: อยากทราบว่าพระวัดไหนรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 07:47:31 »
ขอบคุณครับแต่พระเป็นเนื้อเงินครับ :095: :095: :095:

ออฟไลน์ kuntep

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 02:10:11 »
รุ่นนี้เนื้อเงินเก๋เยอะมากครับเพราะพระหลุดออกมาจากโรงงาน(บล็อคไม่ได้ทำลาย)น้าผมเปิดรับซื้อเครื่องเงินที่วงเวียนใหญ่มีคนเอาออกมาขายเป็นร้อยองค์เลยครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสมีชินบัญชรอยู่ในองค์พระถือว่าเป็นงานจิลเวอรี่ก็สวยและขลังในตัวอยู่แล้วครับ