ผู้เขียน หัวข้อ: บูชาตะกรุด  (อ่าน 1801 ครั้ง)

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
บูชาตะกรุด
« เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 11:46:45 »
อยากได้ตะกรุดไว้บูชาสักดอก ขอเน้นเกี่ยวกับเมตตาน่ะคับ ไม่ทราบว่าพอจะมีพี่พี่คนไหนแนะนำหรือจัดแบ่งให้บูชาบ้างคับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: บูชาตะกรุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ม.ค. 2555, 12:23:29 »
หากมีโอกาสไปที่วัดบางพระขึ้นไปกราบหลวงปู่เปิ่นบนกุฏิใหญ่ แล้วไปที่ตู้เครื่องรางที่มีให้เช่าบูชา ถามหาตระกรุดหอมเชียงของวัดบางพระ ผมคิดว่ายังพอมีเหลือเอารุ่นที่สร้างปีไหนก็ได้ บูชาติดตัวไว้  ครอบจักรวาลแล้วครับ  :002:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ม.ค. 2555, 09:02:05 »
ที่เมตตาและเป็นที่ขึ้นชื่อของวัดบางพระก็ต้องตะกรุดหอมเชียงครับ แนะนำอีกอย่างก็คือตะกรุดหลวงพ่อสำอางค์ จารมือครับ ไม่รู้ว่าที่วัดยังพอมีเหลืออยู่หรือเปล่าครับ ลองมาดูที่กุฏิใหญ่ครับดูครับ แล้วถ้าอยากให้เมตตาสุดๆก็ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ที่กุฏิใหญ่ครับเมตตาสุดยอดครับ  :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2555, 08:07:39 »
ตะกรุดมีให้บูชาหลายดอกครับ ดอกเล็กตะกรุดสาริกาครับ ตามที่พี่อภิรัตน์บอกอะครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ม.ค. 2555, 08:34:56 »
ผมขอแนะนำวัดอื่นบ้างนะครับ  ตะกรุดแดง หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดงครับ :027: