ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสัก  (อ่าน 994 ครั้ง)

ออฟไลน์ stepicon

• ตติยะ
สอบถามเรื่องสัก
« เมื่อ: 01 ก.พ. 2555, 01:54:23 »
สมาชิกใหม่ครับคือผมอยากสักเกี่ยวกับ เสริมดวง นเมตตา  คืออยากให้ชีวิตราบรื่นไม่มีอุปสรรคครับ
อายุ19 แม่ยินยอมจะสักได้ไหมครับเนื่องจากผมอยู่คนเดียว แม่ทำงานต่างประเทศท่านอยากให้มีของดีติดตัวไว้
 ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ๆ  :054:

ออฟไลน์ คุณยิ้ม

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามเรื่องสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.พ. 2555, 07:38:21 »
อย่าเพิ่งสักนะครับ
ก่อนจะได้ไปอ่าน ธรรมะสักชุดนึง
แนะนำหลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ วัดสะแก
หรือหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
ในเวปมีเยอะครับลองอ่านผ่านๆตาดูก่อน

การจะโชคดีมีเมตตามีลาภมาก ปัจจัยทางวิชาต่างๆที่พระอาจารย์มอบให้อย่างพระเครื่องหรือลายสัก ก็ถือว่าดีที่พิสูจน์แล้วว่าดีจริง

แต่ ไม่ต้องไปไขว่คว้าหาไกล ให้ หาศีลและรู้จักไตรสรณคมณ์
คุณอายุยังน้อย ได้เปรียบครับ
การสักและพระเครื่องไม่ใช่ที่สุดหรอก
เคยเห็นสามล้อไหมสักเต็มตัวพระเครื่องพวงเบ้อเริ่ม ชีวิตก็อยู่แค่นั้น
เค้ารู้จักแต่พระเครื่องรอยสักซึ่งก็คือปูนโลหะและสีกับเข็ม
แต่ไม่เคยรู้จักพระแท้ อย่างพระรัตนไตรเลย ชีวิตจึงอยู่อย่างนั้น

พยายามดูครับ ถ้ามีศีล ธรรมะจะตามมา พระเครื่องน่ะหรือ องค์เดียวอยู่เชื่อผม ของหลวงพ่อเปิ่นนี่แหละองค์ไหนก็ได้ใหม่ๆก็ได้ รับลองว่าชัวร์
ชีวิตดีมีลาภแน่นอน

ถึงไปไม่ถึงดวงจันทร์ แต่ก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว แล้วจะตกต่ำมาติดดินได้ไง  :002:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.พ. 2555, 09:15:37 »

อย่าเพิ่งสักนะครับ
ก่อนจะได้ไปอ่าน ธรรมะสักชุดนึง
แนะนำหลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ วัดสะแก
หรือหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
ในเวปมีเยอะครับลองอ่านผ่านๆตาดูก่อน

การจะโชคดีมีเมตตามีลาภมาก ปัจจัยทางวิชาต่างๆที่พระอาจารย์มอบให้อย่างพระเครื่องหรือลายสัก ก็ถือว่าดีที่พิสูจน์แล้วว่าดีจริง

แต่ ไม่ต้องไปไขว่คว้าหาไกล ให้ หาศีลและรู้จักไตรสรณคมณ์
คุณอายุยังน้อย ได้เปรียบครับ
การสักและพระเครื่องไม่ใช่ที่สุดหรอก
เคยเห็นสามล้อไหมสักเต็มตัวพระเครื่องพวงเบ้อเริ่ม ชีวิตก็อยู่แค่นั้น
เค้ารู้จักแต่พระเครื่องรอยสักซึ่งก็คือปูนโลหะและสีกับเข็ม
แต่ไม่เคยรู้จักพระแท้ อย่างพระรัตนไตรเลย ชีวิตจึงอยู่อย่างนั้น

พยายามดูครับ ถ้ามีศีล ธรรมะจะตามมา พระเครื่องน่ะหรือ องค์เดียวอยู่เชื่อผม ของหลวงพ่อเปิ่นนี่แหละองค์ไหนก็ได้ใหม่ๆก็ได้ รับลองว่าชัวร์
ชีวิตดีมีลาภแน่นอน

ถึงไปไม่ถึงดวงจันทร์ แต่ก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว แล้วจะตกต่ำมาติดดินได้ไง  :002:
:053: :053: :053:คุณยิ้มนี้ถึงจะเป็นสมาชิกใหม่แต่ตอบคำถามได้โดนใจจริงๆ :016: :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา