ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะ  (อ่าน 1391 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeejaa

• ทุติยะ
  • **
สอบถามค่ะ
« เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 09:56:08 »
ไม่ทราบว่า หลวงพ่อติ่งท่านไม่สักยันต์ให้ผู้หญิงหรอคะ พอดีเห็นพี่ๆที่อยู่ในกุฏิบอก ก็เลยเสียดายเพราะใจจริงอยากจะสักน้ำมัน ลงยันต์เมตตามหานิยมสักยันต์นึง อะไรก็ได้น่ะค่ะแล้วแต่ท่านจะเมตตาลงให้ ก็เลยสงสัยน่ะค่ะว่าหลวงพ่อท่านไม่ลงให้ผู้หญิงจริงๆหรอคะ มาถามพี่ๆในกระทู้ก่อน เพราะไม่อยากจะถามหลวงพ่อท่านเองน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 09:40:28 »
ก็เห็นหลวงพี่ติ่งสักให้อยู่นะครับ....สอบถามท่านโดยตรงเลยดีกว่าไหม
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 10:22:33 »
ผมว่า น่าจะมีการสือสารอะไรกันผิดพลาดรึเปล่า ไม่ทราบใด้ครับ :010:

รึมีกฎอะไรขึ้นมาใหม่ :010:

เพราะเมื่อช่วงปีใหม่ ก็ยังเห็นท่าน สักน้ำมันให้ ลูกศิษย์ผู้หญิงอยู่น๊ะครับ

แต่ที่แน่ๆ  ท่านเลิกสักหมึก ให้ลูกศิษย์ แล้วครับ เท่าที่ผมรู้ :054:

ผิดพลาดประการใด้ ต้องขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยน๊ะครับ :054:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 12:56:14 »
ขอบคุณสำหรับพี่ทั้งสองค่ะ แล้วอย่างนี้ต้องถามหลวงพี่ท่านว่ายังไงหรอคะ ต้องพูดว่ายังไง แล้วพานต้องถวายพานแบบไหน เพราะเวลาซื้อพานจากข้างหน้ากุฏิต้องบอกเค้าว่ายังไงคะ ไม่รู้จริงๆ ใหม่ๆสุดๆ ขอบคุณค่ะ ^^

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 09:54:07 »
สำหรับน้องใหม่นะครับไม่ต้องบอกอะไรเลย..ไปบูชาดอกไม้ที่หน้ากุฏิหลวงพี่แป๊วด้านขวามือกุฏิหลวงพี่ติ่งและนำดอกไม้มาใส่พานรอถวายหลวงพี่ติ่งพร้อมใส่ปัจจัย 25 บาทลงในพานหรือใส่ซองต่างหากถวายหลวงพี่ติ่งแล้วแต่ศรัทธา..บอกหลวงพี่ติ่งเพิ่งมาครั้งแรกหลวงพี่จะเมตตายันต์อะไรก็แล้วแต่หลวงพี่ติ่งจะเห็นสมควรครับหรือกราบเรียนหลวงพี่ตามความประสงค์เพื่อขอความเมตตาเพิ่มเติม...
ขอให้สมความปราถนาครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 11:26:07 »
ขอบคุณค่ะ ^^ แล้วจะลองดูนะคะ ให้ว่างก่อนแล้วจะไปอีกทีนึง

ออฟไลน์ mayree

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.พ. 2555, 11:46:57 »
ล่าสุดเพิ่งไปสักที่กุฏิหลวงพี่ติ่งมานะค่ะ
แต่สักน้ำหมึกเนี่ยเป็นอาจารย์เดชสักให้ แต่หลางพี่ท่านเมตตาเสกให้
และท่านก้อได้สักน้ำมันและลงนะหน้าทองให้ด้วยนะคะ่
ยังไงลองไปที่กุฏิเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ