ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามลายยันต์นี้ครับ  (อ่าน 4512 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bebee77

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามลายยันต์นี้ครับ
« เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 07:51:03 »
หลังจากห่างหายไป1ปีกลับไปที่วัดเป็นครั้งที่สองวันนี้ ตอนแรกผมว่าจะรอสักกับพระอาจารย์นัน แต่วันนี้ลูกศิษย์ไปรอสักกับท่านเยอะมาก ระหว่างรอสัก ผมก็เลยถามเพื่อนว่าระหว่างรอก็ไปขอสักกับพระอาจารย์หนึ่งก่อนมั้ย เพื่อนผมก็โอเค ปรากฏว่าสักได้แค่ยันต์เดียวทั้งสองคนก็ไม่ไหวแล้วครับเพื่อนผมได้ยันต์หมูทองแดง ส่วนผมได้ยันต์นี้มาครับไม่ทราบว่าเป็นเศียรพ่อแก่หรือเปล่าครับ แล้วพุทธคุณทางด้านไหนเหรอครับ แล้วต้องสวดคาถาพ่อแก่หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
ตอบ: สอบถามลายยันต์นี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 08:56:53 »
สวยงามมากครับ

ชอบมากๆๆๆเลยครับ :053: :053: :053:
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 10:32:39 »
หลังจากห่างหายไป1ปีกลับไปที่วัดเป็นครั้งที่สองวันนี้ ตอนแรกผมว่าจะรอสักกับพระอาจารย์นัน แต่วันนี้ลูกศิษย์ไปรอสักกับท่านเยอะมาก ระหว่างรอสัก ผมก็เลยถามเพื่อนว่าระหว่างรอก็ไปขอสักกับพระอาจารย์หนึ่งก่อนมั้ย เพื่อนผมก็โอเค ปรากฏว่าสักได้แค่ยันต์เดียวทั้งสองคนก็ไม่ไหวแล้วครับเพื่อนผมได้ยันต์หมูทองแดง ส่วนผมได้ยันต์นี้มาครับไม่ทราบว่าเป็นเศียรพ่อแก่หรือเปล่าครับ แล้วพุทธคุณทางด้านไหนเหรอครับ แล้วต้องสวดคาถาพ่อแก่หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ตั้ง นะโมฯ 3 จบ แล้วว่า

ฤ ฤา ฦ ฦา นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตะถาคะโต สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุเม
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 10:49:12 »

ตั้ง นะโมฯ 3 จบ แล้วว่า

ฤ ฤา ฦ ฦา นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตะถาคะโต สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุเม

ตกลงยันต์นี้คือเศียรพ่อแก่ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 11:39:10 »
ใช่ครับ รักษาไว้ให้ดีดีแหละครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 06:17:36 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 10:26:56 »
ใหญ่จังครับ  สุดยอดเลย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 10:34:57 »
ใหญ่จังครับ  สุดยอดเลย

ใช่ครับเวลาพระอาจารย์หนึ่งท่านเมตตาให้ผม ท่านจะให้ผมแบบเต็มๆเลย
อย่างยันต์พุดซ้อนเพื่อนผมใหญ่ประมาณฝ่ามือ แต่ผมได้ครึ่งหนึ่งของหลังเลยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 11:36:19 »
อลังการงานสร้างครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง