ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีพุทธาภิเษก หนังสือรวมวัตถุมงคลหลวงปู่เปิ่น ครับ  (อ่าน 3981 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เมื่อช่วงบ่ายได่มีโอกาสเข้าร่วมพิธีครับ นำาภาพมาให้ชม (กล้องมือถือ )

อันนี้เล่มตัวอย่างครับ ของจริงกำลังเสกอยู่ครับ

นิมนต์หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม มาด้วยครับ

พระอาจารย์เจตต์ เจ้าอาวาสวัดนกก็มาครับ

และสุดท้ายที่ขาดไม่ได้ หัวเรือใหญ่ในการจัดสร้างหนังสือชุดนี้ครับ

หลวงพี่เชษฐ์ครับ และอีกท่านนึงเห็นริบๆ หลวงพี่คม สองท่านนี้ตั้งแต่หนังสือเสร็จหน้าตาใสขึ้นเยอะครับ  :004: :004:หลังหลังที่เหนื่อยกันมานาน :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2555, 08:20:43 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณ พี่หอมเชียง ครับ ที่นำภาพ ในพิธี
       มาฝาก ท่าน สมาชิก ได้  ชมกัน   ... สวัสดี
:001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2555, 08:46:56 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู้แย้ม  หลวงพ่อสำอางค์  หลวงพ่อเจตต์ และคณาจารย์วัดบางพระ ครับ :054:

ขอบคุณพี่หอมเชียง สำหรับภาพพิธีพุทธาพิเษก ครับ :053:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ อยากเห็นข้างในเล่มหนังสือซะแล้วสิครับ :090:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
วันอาทิตย์นี้ ไม่ืลืมที่จะไปรับแน่นอนครับ รอมาอย่างใจจดใจจ่อ ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุูณสำหรับรูปนะครับพี่หอมเชียง :054:

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนสอบถามราคาเช่าบูชาหนังสือหลวงพ่อเปิ่นราคาเช่าเท่าไหร่ครับ...... :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
โอ้วววววว สุดยอดครับ  เป็นหนังสือที่ทรงคุณค่า และคุ้มค่าแก่การรอคอย :015:

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากๆครับ
อยากเห็นภายในเล่มจริงๆรออีกนิดเดียว

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
เข้มขลังสุดยอดมากครับ 25; 25; 25;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รบกวนสอบถามราคาเช่าบูชาหนังสือหลวงพ่อเปิ่นราคาเช่าเท่าไหร่ครับ...... :015:

เล่มละ 2500บาท ครับ ลองสอบถามที่หลวงพี่เชฐ ที่กุฏิใหญ่นะครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการ หลวงปู่แย้ม , หลวงพี่่เชษ และหลวงพี่คม
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากๆครับ สำหรับข้อมูล และบรรยากาศในงาน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู้แย้ม  หลวงพ่อสำอางค์  หลวงพ่อเจตต์ และคณาจารย์วัดบางพระทุกๆท่านครับ :054: :054: :054: :054:
และขอบคุณพี่หอมเชียงมากๆครับ สำหรับภาพบรรยากาศในงาน
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการ หลวงปู่แย้ม, พระอาจารย์เจตต์, พระอาจารย์สำอางค์,
หลวงพี่่เชษ, และหลวงพี่คม

ขอขอบคุณท่านหอมเชียงสำหรับภาพทุกภาพที่ได้นำมาให้สมาชิกได้ชมโดยตลอด

และขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามในการจัดทำหนังสือในครั้งนี้

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านด้วยความจริงใจครับ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2555, 05:24:56 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พี่ๆๆๆ...ครับเห็นรูปแล้ว....ระลึกถึง...หลวงพ่อ...เปิ่น...จังเลย