ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บพระไว้ใต้เบาะมอเตอร์ไซค์เป็นไรป่าวครับ  (อ่าน 4190 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คือว่าผมไปในสถานที่ที่อโคจร แล้วผมไม่อยากนำพระเข้าไป ผมเก็บพระไว้ใต้เบาะมอเตอร์ไซค์ เป็นไรหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ก่อนขี่ก็เอาพระออกจากใต้เบาะ
จะไม่เป็นอะไร
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เก็บพระไว้ใต้เบาะมอเตอร์ไซค์เป็นไ&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 10:06:33 »
ถ้ารู้ว่าจะไปที่อโคจร อย่านำพระติดตัวไปจะดีมากครับ
เบาะมอไซร์มันต่ำเกิน ไม่ควรนำไว้ครับ
ปล.เป็นส่วนนึงของความคิดของผมนะครับ ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2555, 10:06:50 โดย umpawan »

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ดีแล้วหล่ะครับที่ไม่ใส่เข้าไป เอาไว้ใต้เบาะดีกว่านำเข้าไป ที่สำคัญถ้าไม่นำไปด้วยเผื่อโดนจะทำอย่างไร แต่ถ้าอยากให้ดีก็ใช้พระสี หรืองั่ง และเครื่องรางสายล่าง เพราะพวกนี้เข้าอโคจรได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม ขอบคุนมากครับ คือว่าผมไม่รู้ว่าจะไปอะครับ พอดีเพื่อนชวนเลยไปแบบไม่ได้ตั้งตัวเท่าไหร่ ครับ

ออฟไลน์ konrukgun

• คนเถื่อน
  • ตติยะ
  • ไอทีผู้ชายสมบูรณ์แบบ
    • MSN Messenger - spk_tum@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ สถานที่แบบนั้นถ้าไปเราควรเก็บไว้ที่บ้านหรือห้องจะดีกว่าครับ ผมมีความเคารพศรัทธาในสิ่งศักดิ์สิทธิ์เมื่อเราปฏิบัติดี
ผมเชื่อว่าสิ่งเหล่านั้นจะคุ้มครองและเกลื้อหนุนเราตลอดครับ

ออฟไลน์ Sukit

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่ไม่ดีก็ไม่ควรเอาไปด้วยนะครับ