ผู้เขียน หัวข้อ: 14 ก.พ.ไปกราบขอความเมตตาหลวงพี่ต้อยและหลวงพี่ญามาครับ  (อ่าน 4040 ครั้ง)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ไปกราบหลวงพี่ญาท่านเมตตาพระพิฆเนศและล้อมอักขระให้ครับ

หลวงพี่ต้อยเมตตาแดงเกให้ครับ

เลยไปกราบหลวงปู่แย้มเลยพาสุดหล่อมาบูชาที่บ้านด้วยครับ

และอย่าลืมครับวันที่ 1 มี.ค. ครอบครูที่กุฏิหลวงพี่ติ่งวันที่ 3 มี.ค.วันสำคัญสำหรับพวกเราทุกท่านแล้วเจอกันในงานไหว้ครูครับ
 :047: 30; 06;
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ trade

• "_"เป็นบุญเหลือเกินที่ได้เกิดมา แม้จะมีแค่ตัวเปล่า"_"
  • ปัญจมะ
  • " ขอให้แน่จริง ใจถึง ก็ถึงใจ "
 :054:พระพิฆเนศ สวยงามมากเลยครับ ผมยังไม่ได้เลยครับ แงๆ  :054:

:054: กราบนมัสการ หลวงพ่อญา มา ณ ที่นี้ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
ผมก็ได้พระพิฆเนศมาเช่นกันแต่อยู่ด้านหลังใกล้กับบริเวณหัวไหล่ครับ :050:
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ nueng nana

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไปกราบหลวงพ่อมาครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เก๋2525

• ตติยะ
  • ชีวิตต้องก้าวต่อไป
ไปกราบหลวงพี่ญาท่านเมตตาพระพิฆเนศและล้อมอักขระให้ครับ

เลยไปกราบหลวงปู่แย้มเลยพาสุดหล่อมาบูชาที่บ้านด้วยครับ

และอย่าลืมครับวันที่ 1 มี.ค. ครอบครูที่กุฏิหลวงพี่ติ่งวันที่ 3 มี.ค.วันสำคัญสำหรับพวกเราทุกท่านแล้วเจอกันในงานไหว้ครูครับ
 :047: 30; 06;
รูปต่อจากพระพิฆเนศ เรียกว่ายันต์อะไรอ่ะค่ะอยากรู้จัง  07;

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ชื่อยันต์อยู่บนรูปภาพนะครับ[shake][/shake]
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ตติยะ
ขอบคุณค่ะพี่รูปหล่อ   :054:   ไม่ทันได้สังเกตุ  11;

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17

น่าจะดำดื้อนะครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
[/left]
น่ารักมากๆครับคุณberm  ซนดีมั้ยครับ   24; 24; 24;  :043:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2555, 11:25:42 โดย หนุ่ม »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ไม่ค่อยซนเท่าไหร่ครับแต่ถ้าไม่ถูกใจของที่ไม่มีทางหล่นลงมาได้ก็หล่นลงมาเห็นๆเลยครับคุณหนุ่ม...บนว่าให้มีโชคจะพาเพื่อนมาอยู่เป็นเพื่อนตอนนี้มี10ตนแล้ว  :026:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ผมก็ได้พระพิฆเนศมาเช่นกันแต่อยู่ด้านหลังใกล้กับบริเวณหัวไหล่ครับ :050:
:074:รูปพระพิฆเนศที่เป็นโลโก้เหมือนเป็นฝาแฝดกับของผมเลย :045: :002: 31;

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
:074:รูปพระพิฆเนศที่เป็นโลโก้เหมือนเป็นฝาแฝดกับของผมเลย :045: :002: 31;
ครับผม เป็นวันอังคารถือว่าเป็นวันดีสำหรับพระพิฆเนศจึงได้ยันต์นี้มาครับผม

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับผมก็ไปมาครับ :001:
รักและศรัทธา

• ตติยะ
[/left]
น่ารักมากๆครับคุณberm  ซนดีมั้ยครับ   24; 24; 24;  :043:
ไม่ค่อยซนเท่าไหร่ครับแต่ถ้าไม่ถูกใจของที่ไม่มีทางหล่นลงมาได้ก็หล่นลงมาเห็นๆเลยครับคุณหนุ่ม...บนว่าให้มีโชคจะพาเพื่อนมาอยู่เป็นเพื่อนตอนนี้มี10ตนแล้ว  :026:
อยากได้กุมารทองมาเลี้ยงบ้างจัง มีใครบ้างมั้ยน้อช่วยชี้แนะ 07; 15; 09;

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
แดงเกหรือดำดื้ออะครับ  :075: ขอคำตอบที่แน่ชัดจริงๆครับ ขอบคุณครับ  :054:  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2555, 10:08:11 โดย ทวีศักดิ์ »
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
แดงเกหรือดำดื้ออะครับ  :075: ขอคำตอบที่แน่ชัดจริงๆครับ ขอบคุณครับ  :054: 
ดำดื้อ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ